![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/resize_256x153/mediav2/upload/2024/01/11/411482395_2131417353860422_4867775402279124353_n_11012024163430_734.jpg)
Hàng nghìn khán giả đội mưa, tham dự lễ hội ẩm thực – âm nhạc cho giới trẻ
Ngày 27/7 vừa qua, lễ hội ẩm thực – âm nhạc Phố Hàng Nóng cuối cùng trong chuỗi 3 sự kiện đã diễn ra tại Khu Công nghiệp Tân Thới Hiệp, quận 12 kết thúc hành trình năm 2019 của mình.
Mặc dù thời tiết không ‘chiều lòng người’ nhưng vẫn không làm giảm không khí cực nóng, cực sung của khán giả cũng như nghệ sĩ tham dự.
Trời đổ mưa từ chiều nhưng khi chương trình bắt đầu, khán giả vẫn kéo đến tham dự rất đông. Không những thế, các bạn trẻ còn nhiệt tình, hào hứng tham gia các trò chơi vận động ngoài trời cùng bạn bè cũng như idol của mình. Có lẽ đông nhất vẫn là các gian hàng ẩm thực châu Á phục vụ đồ nướng, đồ cay nóng vì rất hợp với thời tiết ngày mưa se se lạnh.
Cảm động nhất là khi bắt đầu chương trình âm nhạc buổi tối, giữa cơn mưa tầm tã và sự cố mất điện, hàng ngàn khán giả vẫn kiên trì đội mưa trật tự chờ đợi buổi biểu diễn bắt đầu. Các nghệ sĩ trình diễn đã rất bất ngờ trước sự nhiệt tình của khán giả nơi đây và không quên cúi người gửi đến họ những lời cám ơn chân thành nhất trước khi biểu diễn.
Đêm nhạc Phố Hàng Nóng kéo dài hai tiếng đồng hồ với hàng chục ca khúc được trình diễn. Những bản nhạc EDM mở màn của DJ Mie cùng những bản hit của các nghệ sĩ đã ‘đốt cháy’ sân khấu Phố Hàng Nóng đêm qua. Như thường lệ cô nàng ‘tân binh 10x’ cùng Kay Trần cùng trình diễn ca khúc chủ đề triệu view cùng tên của Phố Hàng Nóng cũng như có những phần trình diễn cá nhân với những bản hit vừa qua như Anh Nhà Ở Đâu Thế, Cô Gái m52, Far Away. Cô nàng Trương Thảo Nhi tiếp tục khuấy động bầu không khí bằng loạt ca khúc như Bốn Chữ Lắm, Em Chẳng Phải Đồ Ngốc, Anh Chàng Nhà Bên và Uống Trà.
Để đáp lại tình cảm khán giả dành cho chương trình cũng như dành cho nghệ sĩ, ‘cặp đôi vàng’ làng giải trí Việt Big Daddy & Emily đã gửi tặng khán giả ca khúc vừa ra lò trước khi trình diễn live tại Phố Hàng Nóng 1 tiếng đồng hồ. Có thể nói đây là bản live sân khấu đầu tiên của Ơ Sao Bé Không Lắc và đã được khán giả đón nhận rất nồng nhiệt. Bên cạnh đó, cặp đôi cũng trình diễn các hit khác như Mượn Rượu Tỏ Tình, Xin Anh Đừng, Người Tình Nhỏ Bé.
Như thường lệ, những chàng trai tài năng trong nhóm Fband kết thúc chương trình bằng loạt cover các ca khúc trong và ngoài nước như Bùa Yêu, Một Đêm Say, Havana, liên khúc Despacito – Hongkong 1 – Chúng ta không thuộc về nhau, liên khúc The cups of life – Vũ điệu hoang dã.
Phố Hàng Nóng 2019 với sự đồng hành của nhãn hàng Trà thanh nhiệt Dr.Thanh đã kết thúc cuộc hành trình đem đến một sân chơi thú vị ngày hè cho các bạn trẻ và đã để lại những ấn tượng, khoảnh khắc tuyệt vời.
Tiếp nối thành công từ năm 2018, Lễ hội Ẩm thực và Âm nhạc Phố Hàng Nóng sẽ trở lại mùa hè này vào các ngày 11/5, 29/6 và 27/7 lần lượt tại các thành phố: Hà Nội, Đà Nẵng và Thành phố Hồ Chí Minh. Phố Hàng Nóng hứa hẹn sẽ là điểm check-in lý tưởng nhất của giới trẻ trong mùa hè này, nơi các bạn có thể thoả thích “Thách thức nóng, vẫn cứ tươi”! Thông tin chương trình được liên tục cập nhật tại fanpage nhãn hàng Trà Thanh Nhiệt Dr. Thanh: www.facebook.com/TraThanhNhietDrThanh. Khán giả có thể săn vé tham gia miễn phí tại fanpage ngay hôm nay.
Lê Vũ
-
Phim hài Thị Hến kén chồng 2 – Góc nhìn từ xã hội xưa và soi chiếu vào hiện tại
-
Những quốc gia và vùng lãnh thổ đón Năm mới 2024 sớm nhất thế giới
-
Chương trình tổng kết phong trào thi đua yêu nước năm 2023 với chủ đề “Vinh quang trí tuệ bàn tay vàng – Tự hào thương hiệu Việt Nam”
-
Mavin đồng hành cùng BIDV mang Tết ấm cho người nghèo
- Bà Rịa-Vũng Tàu họp báo công bố sự kiện Dấu ấn Hè 2023
- Liên hoan Âm nhạc toàn quốc: Biểu dương những tài năng sáng tạo trong lĩnh vực nghệ thuật âm nhạc
- Khai mạc “Ngày sách và văn hóa đọc Việt Nam” lần thứ 2 tại thành phố Huế
- Những điều thú vị về loài mèo
- Danh nhân nước Việt tuổi Mão
- Quan niệm mâm ngũ quả chưng ngày Tết của ba miền đất nước
- “Có hiện tượng văn hóa tầm thường, dễ dãi lại thu hút người xem”
-
Tình cảm của người dân miền Nam tiếc thương Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNhững phút cuối cùng của Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dòng người vẫn tiếp tục đổ về Hội trường Thống Nhất, TP Hồ Chí Minh. Ai cũng mong muốn được cúi mình, nói lời tiễn biệt sau cùng trước anh linh người lãnh đạo đáng kính của đất nước.
-
Điện, thư, thông điệp chia buồn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trầnĐược tin đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam từ trần, lãnh đạo cấp cao các nước và tổ chức quốc tế; các Đảng cầm quyền, Đảng Cộng sản trên thế giới, các Đảng đối tác, đã gửi các điện, thư, thông điệp chia buồn đến Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Chủ tịch nước Tô Lâm, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính, Nhân dân Việt Nam và gia quyến Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lời cảm ơn của Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNgày 26/7/2024, ngay sau Lễ an táng, Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có Lời cảm ơn.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Chiếc áo sờn cũ” trong tâm trí nhân dânChiều nay (26/7), hàng triệu trái tim người dân Việt Nam, kiều bào ở nước ngoài và bạn bè quốc tế đã kính cẩn, nghiêng mình, dành những tình cảm đặc biệt để tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Nhà lãnh đạo Đảng đặc biệt xuất sắc, người đảng viên cộng sản kiên trung, người học trò đặc biệt, người hàng xóm thân thiện, tốt bụng… về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
Giáo hội Phật giáo Việt Nam cùng nhân dân cả nước biến đau thương thành sức mạnh đại đoàn kết của toàn dân tộcNhững ngày qua, tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần đã khiến cả dân tộc Việt Nam bàng hoàng, tiếc thương vô hạn. Các tổ chức tôn giáo trên cả nước đã có các nghi thức phù hợp với tôn giáo của mình, tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trong đó có Giáo hội Phật giáo Việt Nam. Phóng viên đã có cuộc phỏng vấn với Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu, Phó Chủ tịch Thường trực Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam về vấn đề này.
-
Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: Vĩnh biệt người con kiệt xuất của đất mẹ Việt NamChiều 26/7, sau Lễ Truy điệu trang nghiêm, chiếc linh xa đã đưa đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam về nơi an nghỉ cuối cùng tại nghĩa trang Mai Dịch trong niềm tiếc thương vô hạn của toàn thể dân tộc Việt Nam.
-
Bão số 2 gây mưa lũ, nông dân Sơn La thiệt hại gần 1.900ha lúa mùaDo ảnh hưởng của bão số 2, nhiều địa phương trên địa bàn tỉnh Sơn La xuất hiện mưa lớn, gây thiệt hại nghiêm trọng về người, nhà cửa và sản xuất nông nghiệp của bà con nông dân.
-
Gần 1.000 tăng, ni, Phật tử dự lễ tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Việt Nam Quốc TựSáng 26/7, tại Việt Nam Quốc Tự (Quận 10, TPHCM), Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo (GHPG) Việt Nam TP. HCM tổ chức Lễ tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng theo nghi thức Phật giáo.
-
Những hình ảnh xúc động tại lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng13 giờ ngày 26/7, tại Nhà tang Lễ quốc gia số 5 Trần Thánh Tông, Hà Nội diễn ra Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Gia đình, người thân, họ hàng cùng các đồng chí lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Chính phủ, lãnh đạo một số quốc gia, bạn bè quốc tế đã vô cùng thương tiếc, tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
Lời phát biểu đáp từ của đại diện gia đình tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngSau Điếu văn truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng của Chủ tịch nước Tô Lâm, ông Nguyễn Trọng Trường - đại diện gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng phát biểu đáp từ.
-
1 Thị trường nông sản ngày 1/7: Giá hồ tiêu tiếp tục “nóng”
-
2 Giá xăng dầu đồng loạt tăng từ chiều 4/7
-
3 Giá xăng dầu tiếp đà tăng mạnh chiều 20/6, xăng RON95-III vượt ngưỡng 23.000 đồng/lít.
-
4 Hội Nông dân Anh Sơn lan toả cuộc vận động ý nghĩa "Viên gạch nghĩa tình"
-
5 Giá xăng dầu đồng loạt giảm từ chiều 11/7