Kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), bằng tấm lòng tri ân những người đã ngã xuống vì độc lập, tự do của dân tộc, Hội Nông dân các cấp cùng chính quyền và đoàn thể các xã trong huyện Hoà Vang (TP. Đà Nẵng) đã có những hoạt động cụ thể, thiết thực tri ân các gia đình liệt sĩ, gia đình có công với cách mạng, gia đình chính sách tại địa phương.
-
100 hội viên nông dân huyện Thống Nhất tham gia tập huấn sản xuất nông nghiệp sạch -
UBND tỉnh Cà Mau đối thoại với ngư dân thị trấn Sông Đốc -
Nhiều hoạt động ý nghĩa tri ân ngày Thương binh - Liệt sỹ 27/7 -
Tuyên Quang: Ấm áp bàn giao nhà "Mái ấm nông dân" -
Hội Nông dân Kiên Giang phấn đấu đạt 100% chỉ tiêu nhiệm vụ năm 2024 -
Hội Nông dân tỉnh Nghệ An tri ân các anh hùng liệt sỹ -
Hiệp Hòa: Quỹ Hỗ trợ nông dân góp phần phát triển sản xuất, giảm nghèo bền vững -
Bắc Kạn: Tổ chức Hội thi “Tuyên truyền viên giỏi” năm 2024 cho cán bộ Hội
-
Lâm Đồng: 6 tháng đầu năm thực hiện đạt và vượt các chỉ tiêu về công tác Hội và phong trào nông dân(Tapchinongthonmoi.vn) - Trong 6 tháng đầu năm 2024, cán bộ, hội viên Hội Nông dân các cấp tỉnh Lâm Động đã phát huy tinh thần đoàn kết, trách nhiệm, góp phần triển khai và thực hiện tốt mọi nhiệm vụ của Hội đề ra; Kết quả, các chỉ tiêu thi đua đều đạt và vượt so với tiến độ.
-
Chia sẻ yêu thương tại xã nghèo Yang Mao – Đắk LắkĐầu tháng 7/2024 tại xã nghèo Yang Mao, huyện Krông Bông, tỉnh Đắk Lắk, công ty Phú Thời Huy kết hợp cùng UBND xã đã có buổi trao tặng 300 phần quà cho các hộ dân tại địa phương với mong muốn mang đến những yêu thương và chia sẻ khó khăn với bà con dân làng.
-
Phú Yên: Hỗ trợ nông dân phát triển ngành nghề nông thôn gắn với OCOP(Tapchinongthonmoi.vn) - Trong năm 2024 này, tỉnh Phú Yên đang tổ chức xây dựng, thực hiện các dự án, mô hình phát triển ngành nghề nông thôn gắn với liên kết theo chuỗi giá trị, nhằm tạo việc làm ổn định, nâng cao thu nhập và góp phần xây dựng nông thôn mới trên địa bàn tỉnh Phú Yên.
-
Hội Nông dân Anh Sơn lan toả cuộc vận động ý nghĩa "Viên gạch nghĩa tình"Trong 6 tháng đầu năm 2024, Hội Nông dân huyện Anh Sơn tỉnh Nghệ An đã vận động được 150 triệu đồng tương đương 100.000 viên gạch; tổ chức hỗ trợ hơn 100 ngày công lao động để giúp đỡ hội viên nghèo đào móng, lợp mái, xây dựng, sửa chữa nhà ở.
-
Kỳ Sơn: Tập huấn nghiệp vụ tín dụng chính sách cho cán bộ Hội Nông dân cơ sởThực hiện Kế hoạch số 99 KH/UBND, ngày 24/6/2024 của UBND huyện, Hội Nông dân Kỳ Sơn, tỉnh Nghệ An đã phối hợp với Ngân hàng Chính sách xã hội (CSXH) huyện Kỳ Sơn đã tổ chức tập huấn nghiệp vụ về tín dụng chính sách cho cho đội ngũ cán bộ Ban Giảm nghèo cấp xã, tổ chức Hội nhận ủy thác cấp xã, Ban quản lý tổ TK&VV và trưởng bản.
-
Tuyên Quang: 60 hộ hội viên nông dân được hỗ trợ bò giống để phát triển sản xuất theo chuỗi liên kết giá trị(Tapchinongthonmoi.vn) - Trong 2 ngày, ngày 03-04/7/2024, Trung ương Hội Nông dân Việt Nam và Hội Nông dân tỉnh Tuyên Quang đã tổ chức bàn giao 120 con bò giống H’Mông cho 60 hộ hội viên nông dân 2 xã Xuân Quang, Bình Phú, huyện Chiêm Hoá, tỉnh Tuyên Quang.
-
Đồng Nai: Phát hành miễn phí 1.320 cuốn Sổ tay nghiệp vụ báo cáo viên, tuyên truyền viên của Hội Nông dân(Tapchinongthonmoi.vn) Mới đây, Ban Thường vụ Hội Nông dân tỉnh Đồng Nai đã biên soạn phát hành miễn phí 1.320 cuốn Sổ tay nghiệp vụ báo cáo viên, tuyên truyền cho đội ngũ cán bộ là báo cáo viên, tuyên truyền viên trong hệ thống Hội của tỉnh. Đây là cuốn sổ tay nghiệp vụ nhằm giúp cán bộ Hội Nông dân các cấp và đội ngũ báo cáo viên, tuyên truyền viên thực hiện tốt công tác tuyên truyền.
-
Quảng Ngãi tổ chức Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sởNgày 1/7, tại Quảng trường đường Phạm Văn Đồng tỉnh Quảng Ngãi, UBND tỉnh Quảng Ngãi long trọng tổ chức Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự (ANTT) ở cơ sở.
-
Kiên Giang: Phát triển kinh tế tập thể từ mô hình tôm - lúa thích ứng biến đổi khí hậu(Tapchinongthonmoi.vn) - Phát triển kinh tế tập thể đã điều kiện tạo thuận lợi để áp dụng khoa học - công nghệ hiện đại vào sản xuất, kinh doanh, chế biến nông sản, nâng cao số lượng, chất lượng hàng hóa, dịch vụ đáp ứng nhu cầu của thị trường trong và ngoài nước.
-
Nhà nông chung tay xây dựng nông thôn bình yên, hạnh phúc(Tapchinongthonmoi.vn) - Thời gian qua, các cấp Hội Nông dân (ND) tỉnh Hải Dương đã tích cực phối hợp đẩy mạnh thực hiện phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc”, qua đó, góp phần nâng cao nhận thức, tinh thần cảnh giác của cán bộ, hội viên, nông dân trong phòng ngừa, đấu tranh tố giác tội phạm, xây dựng địa bàn trong sạch, bình yên tại các địa phương.
-
1 Thị trường nông sản ngày 1/7: Giá hồ tiêu tiếp tục “nóng” -
2 Giá xăng dầu đồng loạt tăng từ chiều 4/7 -
3 Giá xăng dầu tiếp đà tăng mạnh chiều 20/6, xăng RON95-III vượt ngưỡng 23.000 đồng/lít. -
4 Hội Nông dân Anh Sơn lan toả cuộc vận động ý nghĩa "Viên gạch nghĩa tình" -
5 Giá xăng dầu đồng loạt giảm từ chiều 11/7
“Nhà khoa học của Nhà nông” lần thứ V, năm 2024