![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/resize_256x153/mediav2/upload/2024/07/08/z5303423329538_96c8ebf5b5fc58fc9a281f31c930ad2a_08072024222554_743.jpg)
Hội Nông dân tỉnh Hà Giang: Hỗ trợ tiêu thụ sản phẩm an toàn và OCOP trong tỉnh
Ông Trần Xuân Thuỷ - Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Hà Giang cho hay: Đây là chương trình thường niên của Cửa hàng Nông sản vùng miền – Sản phẩm OCOP tỉnh Hà Giang (thuộc Hội Nông dân tỉnh Hà Giang) trong thời gian vừa qua trong việc hỗ trợ tiêu thụ nông sản, hàng hóa cho hội viên, nông dân và đẩy mạnh việc quảng bá, giới thiệu nông sản an toàn, sản phẩm OCOP các huyện, thành phố trên địa bàn tỉnh Hà Giang.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/ho_tro_tieu_thu_san_pham_20221121143016.jpg)
Các sản phẩm được giới thiệu, bày bán tại Cửa hàng Nông sản vùng miền - Sản phẩm OCOP tỉnh Hà Giang trong dịp này đều là những sản phẩm OCOP và sản phẩm đặc trưng của 2 huyện Quang Bình và Xín Mần nhằm phục vụ cho nhu cầu sinh hoạt hàng ngày thiết yếu của các hộ gia đình như: Bún gạo, phở gạo, mắm thịt lợn đen, trứng gà, củ cải sấy, cam, bưởi và các loại rau củ quả khác...
Đặc biệt giá bán các sản phẩm cũng đã được Hội Nông dân 2 huyện Quang Bình và Xín Mần cam kết giá bán thấp hơn giá sản phẩm cùng loại đang bán trên thị trường. 100% các sản phẩm nông sản được bầy bán là do chính các hợp tác xã và hộ kinh doanh trên địa bàn 2 huyện sản xuất, đảm bảo nguồn gốc xuất xứ và vệ sinh an toàn thực phẩm.
Cầm trên tay túi cam mới mua tại Cửa hàng Nông sản vùng miền – Sản phẩm OCOP tỉnh Hà Giang, chị Lý Thị Mai cho biết: Được biết đây là chương trình của Hội Nông dân Hà Giang tổ chức để hỗ trợ hội viên nông dân tiêu thụ nông sản, tôi thấy đây là chương trình rất có ý nghĩa nên tôi đã ghé thăm để mua ủng hộ, khi đến tôi thấy các sản phẩm đều rất là tươi ngon, như cam quả nào quả đấy đều sáng bóng, lá thì vẫn còn tươi chứng tỏ chất lượng rất tuyệt vời.
Thông qua Tuần lễ bán các nông sản an toàn và sản phẩm OCOP của 2 huyện Quang Bình và Xín Mần tại Cửa hàng Nông sản vùng miền – Sản phẩm OCOP tỉnh Hà Giang, Hội Nông dân tỉnh Hà Giang mong muốn sẽ góp phần tiêu thụ các sản phẩm nông sản cho bà con nông dân, hội viên nông dân nông dân trên địa bàn được thuận lợi nhất.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/z3900314227940_49126882ea7cc5b30456c6c4d456aae31.jpg)
Đang bày bán cam tại Cửa hàng Nông sản vùng miền – Sản phẩm OCOP tỉnh Hà Giang, anh Đặng Văn Giáp ở xã Yên Hà (huyện Bắc Quang) cho biết: "Đây là năm thứ 2 gia đình tôi được sự hỗ trợ của Hội Nông dân tỉnh Hà Giang và Hội Nông dân huyện Bắc Quang trong việc mang cam của gia đình lên Cửa hàng Nông sản vùng miền – Sản phẩm OCOP tỉnh Hà Giang để bày bán. Tôi thấy đây chương trình rất là hay và có ý nghĩa của Hội Nông dân các cấp tỉnh Hà Giang trong việc hỗ trợ người nông dân chúng tôi tiêu thụ nông sản.
Kênh bán hàng này rất là thuận lợi bởi Cửa hàng Nông sản vùng miền – Sản phẩm OCOP tỉnh Hà Giang ở trung tâm thành phố Hà Giang, mọi người qua lại và khách du lịch rất đông, năm ngoái sau khi bán hàng ở đây về nhà, tôi đã nhận được khá nhiều đơn hàng đặt cam thông qua điện thoại. Còn năm nay, ngay trong ngày đâu tiên 21/11, tôi đã bán được trên 3 tạ cam”.
Bà Nguyễn Thị Thuý – Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Hà Giang cho biết thêm: "Đây là nhiệm vụ chính trị và cùng là nhiệm vụ trọng tâm của các cấp Hội Nông dân tỉnh Hà Giang trong việc đồng hành cùng nông dân khôi phục sản xuất, xúc tiến thương mại, quảng bá, giới thiệu, hỗ trợ tiêu thụ nông sản, phục hồi kinh tế sau đại dịch COVID-19. Trong thời gian tới Hội Nông dân tỉnh Hà Giang sẽ tiếp tục đẩy mạnh việc đồng hành hỗ trợ bà con nông dân, hội viên nông dân trong tỉnh Hà Giang để tiêu thụ các sản phẩm nông sản làm ra, giúp bà con đảm bảo ổn định sản xuất, kinh doanh…".
-
Sơn La đẩy mạnh các hoạt động hỗ trợ nông dân phát triển sản xuất
-
Nâng cao năng lực sản xuất, kinh doanh, tiếp cận thị trường cho các tổ chức sản xuất rừng và trang trại
-
Hội viên nông dân Nam Định hướng đến sản xuất nông nghiệp xanh, tuần hoàn
-
Nguồn vốn Quỹ đồng hành giúp nông dân phát triển kinh tế
- Quỹ Hỗ trợ nông dân Trung ương tập huấn nghiệp vụ quản lý, điều hành hoạt động tại Nghệ An
- Phối hợp đẩy mạnh thông tin, truyền thông nhằm hỗ trợ nông dân Hà Nội phát triển kinh tế, xây dựng nông thôn mới
- Ký kết hợp đồng liên kết tiêu thụ sản phẩm sầu riêng của Phú Yên sang thị trường Trung Quốc
- Hội Nông dân Nam Định triển khai hướng dẫn xây dựng Đề án “Kiện toàn tổ chức và hoạt động Quỹ Hỗ trợ Nông dân”
- Nông dân Thanh Hóa được Hội hướng dẫn "biến" rơm rạ thành phân hữu cơ
- Hà Tĩnh: Kiểm soát chất lượng giống, vật tư cùng nông dân bước vào mùa vụ mới
- Tập huấn nâng cao kiến thức, kỹ năng bảo vệ môi trường cho hội viên
-
Tình cảm của người dân miền Nam tiếc thương Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNhững phút cuối cùng của Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dòng người vẫn tiếp tục đổ về Hội trường Thống Nhất, TP Hồ Chí Minh. Ai cũng mong muốn được cúi mình, nói lời tiễn biệt sau cùng trước anh linh người lãnh đạo đáng kính của đất nước.
-
Điện, thư, thông điệp chia buồn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trầnĐược tin đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam từ trần, lãnh đạo cấp cao các nước và tổ chức quốc tế; các Đảng cầm quyền, Đảng Cộng sản trên thế giới, các Đảng đối tác, đã gửi các điện, thư, thông điệp chia buồn đến Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Chủ tịch nước Tô Lâm, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính, Nhân dân Việt Nam và gia quyến Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lời cảm ơn của Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNgày 26/7/2024, ngay sau Lễ an táng, Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có Lời cảm ơn.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Chiếc áo sờn cũ” trong tâm trí nhân dânChiều nay (26/7), hàng triệu trái tim người dân Việt Nam, kiều bào ở nước ngoài và bạn bè quốc tế đã kính cẩn, nghiêng mình, dành những tình cảm đặc biệt để tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Nhà lãnh đạo Đảng đặc biệt xuất sắc, người đảng viên cộng sản kiên trung, người học trò đặc biệt, người hàng xóm thân thiện, tốt bụng… về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
Giáo hội Phật giáo Việt Nam cùng nhân dân cả nước biến đau thương thành sức mạnh đại đoàn kết của toàn dân tộcNhững ngày qua, tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần đã khiến cả dân tộc Việt Nam bàng hoàng, tiếc thương vô hạn. Các tổ chức tôn giáo trên cả nước đã có các nghi thức phù hợp với tôn giáo của mình, tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trong đó có Giáo hội Phật giáo Việt Nam. Phóng viên đã có cuộc phỏng vấn với Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu, Phó Chủ tịch Thường trực Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam về vấn đề này.
-
Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: Vĩnh biệt người con kiệt xuất của đất mẹ Việt NamChiều 26/7, sau Lễ Truy điệu trang nghiêm, chiếc linh xa đã đưa đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam về nơi an nghỉ cuối cùng tại nghĩa trang Mai Dịch trong niềm tiếc thương vô hạn của toàn thể dân tộc Việt Nam.
-
Bão số 2 gây mưa lũ, nông dân Sơn La thiệt hại gần 1.900ha lúa mùaDo ảnh hưởng của bão số 2, nhiều địa phương trên địa bàn tỉnh Sơn La xuất hiện mưa lớn, gây thiệt hại nghiêm trọng về người, nhà cửa và sản xuất nông nghiệp của bà con nông dân.
-
Gần 1.000 tăng, ni, Phật tử dự lễ tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Việt Nam Quốc TựSáng 26/7, tại Việt Nam Quốc Tự (Quận 10, TPHCM), Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo (GHPG) Việt Nam TP. HCM tổ chức Lễ tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng theo nghi thức Phật giáo.
-
Những hình ảnh xúc động tại lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng13 giờ ngày 26/7, tại Nhà tang Lễ quốc gia số 5 Trần Thánh Tông, Hà Nội diễn ra Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Gia đình, người thân, họ hàng cùng các đồng chí lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Chính phủ, lãnh đạo một số quốc gia, bạn bè quốc tế đã vô cùng thương tiếc, tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
Lời phát biểu đáp từ của đại diện gia đình tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngSau Điếu văn truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng của Chủ tịch nước Tô Lâm, ông Nguyễn Trọng Trường - đại diện gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng phát biểu đáp từ.
-
1 Thị trường nông sản ngày 1/7: Giá hồ tiêu tiếp tục “nóng”
-
2 Giá xăng dầu đồng loạt tăng từ chiều 4/7
-
3 Giá xăng dầu tiếp đà tăng mạnh chiều 20/6, xăng RON95-III vượt ngưỡng 23.000 đồng/lít.
-
4 Hội Nông dân Anh Sơn lan toả cuộc vận động ý nghĩa "Viên gạch nghĩa tình"
-
5 Giá xăng dầu đồng loạt giảm từ chiều 11/7