![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/resize_256x153/mediav2/upload/2024/07/27/thanh-hoa1_27072024064525_728.jpg)
Các trường thuộc T.Ư Hội Nông dân Việt Nam kỷ niệm ngày Nhà giáo Việt Nam
Đến dự và chúc mừng 2 nhà trường có ông Phạm Tiến Nam, Phó Chủ tịch Thường trực; ông Đinh Khắc Đính – Phó Chủ tịch TƯ Hội Nông dân Việt Nam; đại diện lãnh đạo các ban, đơn vị thuộc T.Ư Hội Nông dân Việt Nam; các cơ quan, doanh nghiệp có liên quan và toàn thể các thầy, cô của nhà trường.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/image_6483441-11_20112023222948_734.jpg)
Thay mặt Ban Giám hiệu nhà trường Cán bộ Hội Nông dân Việt Nam, ông Nguyễn Văn Sinh – Phó Hiệu trưởng đã ôn lại truyền thống ngày 20/11, cũng như truyền thống của nhà trường, báo kết quả 10 tháng qua và nhiệm vụ 2 tháng cuối năm.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/image_6487327-3_20112023222854_7341_21112023082124_1.jpg)
Theo đó, trong 10 tháng qua trường đã hoàn thành tốt các kế hoạch, mục tiêu đề ra, nội bộ đoàn kết, ổn định. Lãnh đạo và cán bộ, giáo viên, nhân viên nhà trường chủ động khắc phục khó khăn, tập trung chuẩn bị giáo trình, tài liệu và giảng viên cho các lớp tập huấn chương trình mục tiêu quốc gia, bồi dường nghiệp vụ công tác Hội; rà soát, đánh giá, sắp xếp, bảo trì, sửa chữa từng phần cơ sở vật chất phục vụ triển khai nhiệm vụ. Tổ chức 5 lớp tập huấn nâng cao kiến thức, kỹ năng cho các bộ Hội Nông dân và xây dựng chi hội nông dân nghề nghiệp, Tổ hội nông dân nghề nghiệp…
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/a-toan_21112023003427_734.png)
Bên cạnh những mặt đã thực hiện tốt, Nhà trường còn gặp một số khó khăn, hạn chế như: Kinh phí nhà nước cấp cho các lớp tập huấn Chương trình mục tiêu quốc gia có nhiều nội dung chưa có hướng dẫn cụ thể; cơ sở vật chất của Trường Cán bộ và các Phân hiệu đang trong thời kỳ xuống cấp, hư hỏng; đời sống của một bộ phận người lao động còn nhiều khó khăn, cán bộ của nhà trường còn thiếu, một số cán bộ, viên chức còn chưa tự giác, chưa thực sự chủ động trong thực hiện nhiệm vụ…
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/image_6487327-2_20112023222552_7341_21112023081932_1.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ ông Đinh Khắc Đính – Phó Chủ tịch TƯ Hội Nông dân Việt Nam đã chúc mừng toàn thể Ban Giám hiệu nhà trường, các thầy cô nhân dịp kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11. Phó Chủ tịch biểu dương những kết quả của nhà trường đã đạt được trong những năm qua, cũng như 10 tháng qua, đồng thời chỉ đạo trường cần bám sát mục tiêu, đưa ra các giải pháp phù hợp nhằm hoàn thành tốt nhất mục tiêu của năm 2023 đề ra.
Thay mặt Nhà trường, ông Nguyễn Khắc Toàn - Hiệu trưởng Trường cán bộ Hội Nông dân Việt Nam trân trọng cảm ơn Đảng đoàn, Ban Thường vụ, BCH Hội Nông dân Việt Nam, Đảng uỷ, các ban, đơn vị thuộc T.Ư Hội đã dành sự quan tâm, tình cảm quý báu cho nhà trường. Trong thời gian tới nhà trường mong muốn tiếp tục nhận được sự quan tâm, phối hợp, đồng thuận của Hội Nông dân Việt Nam, nhà trường hứa sẽ cố gắng hoàn thành các mục tiêu đề ra.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/image_6483441-13_20112023223140_734.jpg)
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/image_6487327-5_20112023223657_734.jpg)
Chiều cùng ngày, ông Phạm Tiến Nam và đại diện lãnh đạo các ban, đơn vị thuộc T.Ư Hội Nông dân Việt Nam đã đến dự và chúc mừng Trường Trung cấp Nông dân Việt Nam nhân kỷ niệm ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/image_6483441-7_20112023222422_734.jpg)
Ông Nguyễn Văn Đại – Hiệu trưởng Trường Trung cấp Nông dân Việt Nam cho biết, sau 10 năm với bao khó khăn trong việc huy động nguồn lực, cơ chế chính sách để xây dựng nhà trường, hiện nhà trường đã cơ bản hoàn thành việc xây dựng cơ sở hạ tầng, với đầy đủ các công năng, đáp ứng cho nhu cầu đào tạo đa dạng các ngành nghề cho con em hội viện Hội Nông dân, như nghề: Thú y, Công nghệ ô tô, Kỹ thuật máy Nông nghiệp, Trồng trọt chăn nuôi, Công tác xã hội, Kỹ thuật máy lạnh và điều hoà không khí…
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/image_6483441-6_20112023222444_734.jpg)
“Để thích ứng với thị trường lao động, cũng như nhu cầu của các học viên nhà trường đã mở thêm các lớp học tiếng Nhật, Hàn… nhằm đào tạo ngắn hạn cho các học viên là những lao động có nhu cầu đi xuất khẩu lao động. Đây là một bước đi mới, nhờ đó số lượng học viên đăng ký học ngày càng đông. Hiện nhà trường đang xây dựng Đề án nâng cấp lên thành Trường Cao đẳng trong thời gian tới…” – ông Nguyễn Văn Đại – Hiệu trưởng Nhà trường cho biết.
Phát biểu chúc mừng nhà trường, ông Phạm Tiến Nam – Phó Chủ tịch Trường trực T.Ư Hội Nông dân Việt Nam đánh giá cao những nỗ lực của nhà trường trong thời gian qua, với xuất phát điểm từ một Trung tâm dạy nghề, đã phát triển thành một Trường Trung cấp nghề duy nhất của hệ thống Hội Nông dân, phục vụ cho người nông dân và hiện đang xây dựng phát triển lên thành Trường Cao đẳng nông dân. Ông Phạm Tiến Nam cho biết, để xây dựng nguồn lực cho xã hội và nguồn lực ở nông thôn đó chính là người nông dân. Để thực hiện theo đúng tinh thần của Hội nghị T.Ư Đảng khóa VIII về việc xây dựng thế hệ người nông dân mới, văn minh, hiện đại, thì vai trò đào tạo nghề, nâng cao trình độ, năng suất lao động cho người nông dân, đó chính là công tác đào tạo nghề.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/image_6483441-9_20112023222256_734.jpg)
“Trong những năm qua, công tác đào tạo nghề cho nông dân luôn được Thường trực Hội Nông dân Việt Nam quan tâm đặc biệt. Thay mặt Thường trực T.Ư Hội Nông dân Việt Nam, tôi biểu dương những kết quả của nhà trường đã đạt được trong thời gian qua. Trong thời gian tới, Ban Giám hiệu nhà trường cần tìm tòi, sáng tạo và linh hoạt hơn nữa trong việc đa dạng hóa các ngành nghề đào tạo, tăng cường đội ngũ cán bộ, giảng viên có chất lượng chuyên môn tốt, bổ sung cơ sở vật chất kỹ thuật cần thiết nhằm đáp ứng nhu cầu học và thực hành cho học viên. Chúc nhà trường trong thời gian tới sẽ bảo vệ thành công Đề án nâng cấp lên thành trường Cao đẳng đưa nhà trường lên một tầm cao mới. Đây là một hướng đi mạnh dạn, đúng và trúng, do đó tôi đề nghị Ban Giám hiệu nhà trường, các thầy cô tiếp tục đoàn kết, vững bước đi lên, đưa sự nghiệp trồng người tiếp tục phát triển hơn nữa” – ông Phạm Tiến Nam – Phó Chủ tịch Trường trực TƯ Hội Nông dân Việt Nam nhấn mạnh.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/image_6483441-4_20112023222512_734.jpg)
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/image_6483441-10_20112023223007_734.jpg)
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/vn_21112023005034_734.png)
![](http://langmoi.vn/wp-content/uploads/2017/11/DSC_0735.jpg)
-
Hội Nông dân tỉnh Thanh Hóa họp Hội đồng xét chọn danh hiệu "Nhà khoa học của Nhà nông" lần thứ V năm 2024
-
165 cán bộ Hội Nông dân cơ sở được tập huấn nghiệp vụ công tác Hội 2024
-
Giai cấp Nông dân và Hội Nông dân Việt Nam viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
-
Nông dân Na Loi thăm hỏi, chung tay giúp đỡ các gia đình chính sách
- Hội Nông dân Nậm Cắn đẩy mạnh tập huấn về tín dụng chính sách cho cán bộ
- Thảo luận, đóng góp nhiều ý kiến sâu sắc, gợi mở nhiều nội dung để thực hiện tốt nhiệm vụ, công tác của các cấp Hội Nông dân
- Đồng chí Phan Như Nguyện giữ chức Phó Chủ tịch Ban Chấp hành Trung ương Hội Nông dân Việt Nam nhiệm kỳ 2023-2028
- Thảo luận, đề xuất nhiều vấn đề về công tác Hội và phong trào nông dân
- Khai mạc Hội nghị Ban Chấp hành Trung ương Hội Nông dân Việt Nam lần thứ 3 khoá VIII
- Ra mắt mô hình điểm “Tổ tiết tiệm và vay vốn theo hướng bền vững, gắn với hoạt động cộng đồng” tại Kỳ Sơn
- Bộ Chính trị phân công, điều động đồng chí Phan Như Nguyện về công tác tại Trung ươngHội Nông dân Việt Nam
-
Mưa lớn ở Bắc Bộ: Các địa phương chủ động các biện pháp ứng phóBộ NN-PTNT đề nghị UBND các tỉnh, thành khu vực Bắc Bộ triển khai việc huy động lực lượng khẩn trương khắc phục hậu quả đợt mưa lũ vừa qua; chủ động phòng tránh, ứng phó, giảm thiểu thiệt hại.
-
Kiểm kê chi tiết đất sân golf, cảng hàng không và sân bay từ ngày 1/8Đại diện Bộ Tài nguyên và Môi trường cho biết việc tổ chức triển khai kiểm kê đất đai năm 2024 sẽ thực hiện thống nhất trên phạm vi cả nước từ ngày 1/8 và công bố kết quả trước ngày 30/9/2025.
-
Hội Nông dân tỉnh Thanh Hóa họp Hội đồng xét chọn danh hiệu "Nhà khoa học của Nhà nông" lần thứ V năm 2024Ngày 26/7, Hội Nông dân (HND) tỉnh Thanh Hóa tổ chức hội nghị Hội đồng xét chọn danh hiệu “Nhà Khoa học của Nhà nông” lần thứ V năm 2024 để xem xét, quyết định giới thiệu cá nhân, những người làm công tác nghiên cứu, người có sáng kiến quản lý, mô hình sản xuất, cải tiến kỹ thuật, chuyển giao các tiến bộ khoa học… cho nông dân trong sản xuất nông nghiệp và tiêu thụ nông sản.
-
Quy định mới về bảo vệ, khai thác, sử dụng nướcNước là nguồn tài nguyên quý giá, liên quan chặt chẽ đến đời sống, sinh hoạt và sản xuất – đặc biệt là sản xuất nông nghiệp. Tuy nhiên, hiện nay do nhu cầu nước sử dụng cho phát triển không ngừng tăng lên khiến nhiều dòng sông bị suy thoái, ô nhiễm, vì vậy việc bảo vệ, khai thác, sử dụng nước hiệu quả càng trở nên cấp thiết, Luật Tài nguyên nước có hiệu lực thi hành từ ngày 01 tháng 7 năm 2024 đã quy định rõ về vấn đề này.
-
Chăm lo, thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa đối với người có công với cách mạngThấm nhuần sâu sắc đạo lý, truyền thống tốt đẹp của dân tộc và lời dạy của Chủ tịch Hồ Chí Minh, 77 năm qua, Đảng, Nhà nước và Nhân dân Việt Nam luôn quan tâm, chăm lo, thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa đối với người có công với cách mạng và thân nhân.
-
Đề xuất quy trình xây dựng cơ sở dữ liệu giá đấtBộ Tài nguyên và Môi trường đang dự thảo Thông tư quy định về quy trình xây dựng cơ sở dữ liệu quốc gia về đất đai. Trong đó, Bộ đề xuất quy trình xây dựng cơ sở dữ liệu giá đất.
-
Thủ tướng Phạm Minh Chính tiếp Bộ trưởng Văn phòng Thủ tướng Thái LanNgày 26/7/2024, tại Trụ sở Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính đã tiếp xã giao ông Jakkapong Sangmanee, Bộ trưởng Văn phòng Thủ tướng, Đặc phái viên của Thủ tướng Thái Lan nhân dịp sang viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lực lượng công an tập trung khắc phục hậu quả mưa lũBộ Công an có Công điện số 06/CĐ-BCA-V01 gửi Thủ trưởng Công an các đơn vị, địa phương về việc tập trung khắc phục hậu quả mưa lũ do ảnh hưởng của bão số 2 và chủ động ứng phó với mưa lũ, sạt lở đất trong thời gian tới.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Máu đào và sự hy sinh của các Anh hùng liệt sĩ đã tô thắm lá cờ cách mạng vẻ vang, để đất nước ta nở hoa độc lập, kết trái tự do”Sinh thời, trong quá trình công tác, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn trân trọng, thấu hiểu sự hy sinh và dành tình cảm quan tâm sâu sắc đối với thương binh, người có công với cách mạng, thân nhân gia đình thương binh, liệt sỹ. Sự quan tâm ấy thể hiện đạo lý tốt đẹp “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc Việt Nam bao đời nay.
-
Tình cảm của người dân miền Nam tiếc thương Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNhững phút cuối cùng của Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dòng người vẫn tiếp tục đổ về Hội trường Thống Nhất, TP Hồ Chí Minh. Ai cũng mong muốn được cúi mình, nói lời tiễn biệt sau cùng trước anh linh người lãnh đạo đáng kính của đất nước.
-
1 Thị trường nông sản ngày 1/7: Giá hồ tiêu tiếp tục “nóng”
-
2 Giá xăng dầu đồng loạt tăng từ chiều 4/7
-
3 Giá xăng dầu tiếp đà tăng mạnh chiều 20/6, xăng RON95-III vượt ngưỡng 23.000 đồng/lít.
-
4 Hội Nông dân Anh Sơn lan toả cuộc vận động ý nghĩa "Viên gạch nghĩa tình"
-
5 Giá xăng dầu đồng loạt giảm từ chiều 11/7