![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/resize_256x153/mediav2/upload/2024/07/25/1_25072024104746_725.png)
Trung ương Hội Nông dân Việt Nam trao quà Tết cho hội viên nghèo tại Tuyên Quang
Làm tốt công tác an sinh xã hội
Chiều ngày 24/01, Phó Chủ tịch Ban Chấp hành Trung ương HND Việt Nam Nguyễn Xuân Định cùng đoàn công tác Trung ương HND Việt Nam và HND tỉnh Tuyên Quang đã đến thăm, trao quà Tết cho hội viên nông dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Hợp Hoà.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/1(9).jpg)
Tham dự cùng đoàn có bà Đào Thị Mai - Tỉnh uỷ viên, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Tuyên Quang; ông Hoàng Văn Hiển – Phó Bí thư thường trực huyện Sơn Dương...
Để góp phần giúp hội viên nông dân nghèo xã Hợp Hoà đón Tết Nhâm Dần 2022 đầy đủ, ấm no hơn, tại chương trình, Trung ương Hội NDVN, Hội ND tỉnh Tuyên Quang đã trao tặng 20 suất quà (mỗi suất quà gồm 500.000 nghìn đồng tiền mặt, 01 thùng mỳ tôm, nước ngọt) và 3 tấn gạo.
Cầm trên tay phần quà do Hội ND trao tặng, bà Triệu Thị Ngôn – Hội viên Hội ND thôn Đồng Phai, xã Hợp Hoà bộc bạch: Được thông báo của xã lên nhận quà đón Tết do TƯ.HND Việt Nam và HND tỉnh Tuyên Quang trao tặng gia đình tôi phấn khởi lắm, bởi nhà nghèo, nếu không được sự hỗ trợ thì cái Tết khó mà no đủ.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/3(5).jpg)
Cùng tâm trạng như bà Ngôn, bà Ma Thị Năm - hội viên Hội ND thôn Núi Độc xã Hợp Hoà cho biết: Phần quà không chỉ giúp gia đình tôi ăn Tết đầy đủ hơn mà chúng tôi thấy rằng, mỗi khi khó khăn thì luôn nhận được sự quan tâm của các cấp Hội ND từ T.Ư đến địa phương.
Thay mặt đoàn công tác, Phó Chủ tịch T.Ư Hội Nông dân Việt Nam Nguyễn Xuân Định cho biết: Những món quà Tết tuy nhỏ, nhưng là tình cảm của Hội ND các cấp với bà con nghèo trong dịp Tết đến Xuân về. Hội ND Việt Nam mong muốn sẽ chung tay, góp phần có một cái Tết no đủ với hội viên nông dân khó khăn. Mong bà con năm mới sản xuất tốt hơn, làm ăn tấn tới, gắn bó với Hội…
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/7.jpg)
Bà Đàm Thị Vân Anh – Bí thư Đảng uỷ xã Hợp Hoà cho biết: Hợp Hoà là xã thuộc diện 135, đời sống của bà con nông dân còn nhiều khó khăn. Hiện nay, xã còn 886 hộ nghèo. Chính vì vậy, những món quà của Hội ND Việt Nam và Hội ND tỉnh Tuyên Quang trao tặng rất là thiết thực và ý nghĩa không chỉ đối với các hội viên nông dân, góp phần giúp giảm khó khăn cho xã nhà khi Tết đến.
Để mọi nhà đều được đón Tết
Một điều khá bất ngờ ngay trong Chương trình trao tặng quà Tết, một số Hội viên Hội ND xã Hợp Hoà sau khi nhận được quà đã tặng lại một phần trong số quà nhận được để góp phần vào công tác phòng chống dịch Covid-19 tại địa phương.
Là người đã tặng lại phần gạo cho công tác phòng chống dịch Covid-19, bà Nông Thị Bằng – hội viên Hội ND thôn Tân Trào, xã Hợp Hoà phấn khởi cho biết: Chúng tôi đúng là đang rất khó khăn, nhưng vẫn còn hơn rất nhiều người nghèo mà lại bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19, họ không thể ra khỏi nhà, phải đi cách ly chữa bệnh… Vì vậy, tôi quyết định gửi lại toàn bộ số gạo được tặng để nhờ Hội ND xã gửi tới các gia đình bị ảnh hưởng bởi Covid-19. Thôi thì Tết này mỗi người san sẻ một chút để toàn thể các gia đình đều được đón Tết.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/5(2).jpg)
Bà Nguyễn Thị Mai - Tỉnh uỷ viên, Chủ tịch HND tỉnh Tuyên Quang cho biết: Đây là truyền thống hết sức tốt đẹp của người nông dân xã Hợp Hoà nói riêng, cũng như người nông dân tỉnh Tuyên Quang nói chung. Chính vì vậy, dù Tuyên Quang là tỉnh nghèo những trong năm 2021, nhưng khi HND tỉnh Tuyên Quang đã phát động chương trình ủng hộ nông sản để phòng chống dịch Covid-19, nông dân tỉnh đã chuyển được hơn 800 tấn nông sản để ủng hộ người dân T.P Hà Nội, T.P Hồ Chí Minh…
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/2(10).jpg)
-
165 cán bộ Hội Nông dân cơ sở được tập huấn nghiệp vụ công tác Hội 2024
-
Giai cấp Nông dân và Hội Nông dân Việt Nam viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
-
Nông dân Na Loi thăm hỏi, chung tay giúp đỡ các gia đình chính sách
-
Hội Nông dân Nậm Cắn đẩy mạnh tập huấn về tín dụng chính sách cho cán bộ
- Thảo luận, đóng góp nhiều ý kiến sâu sắc, gợi mở nhiều nội dung để thực hiện tốt nhiệm vụ, công tác của các cấp Hội Nông dân
- Đồng chí Phan Như Nguyện giữ chức Phó Chủ tịch Ban Chấp hành Trung ương Hội Nông dân Việt Nam nhiệm kỳ 2023-2028
- Thảo luận, đề xuất nhiều vấn đề về công tác Hội và phong trào nông dân
- Khai mạc Hội nghị Ban Chấp hành Trung ương Hội Nông dân Việt Nam lần thứ 3 khoá VIII
- Ra mắt mô hình điểm “Tổ tiết tiệm và vay vốn theo hướng bền vững, gắn với hoạt động cộng đồng” tại Kỳ Sơn
- Bộ Chính trị phân công, điều động đồng chí Phan Như Nguyện về công tác tại Trung ươngHội Nông dân Việt Nam
- Tuyên Quang: Nâng cao nhận thức, trách nhiệm cán bội Hội về công tác giảm nghèo
-
Thủ tướng Phạm Minh Chính tiếp Bộ trưởng Văn phòng Thủ tướng Thái LanNgày 26/7/2024, tại Trụ sở Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính đã tiếp xã giao ông Jakkapong Sangmanee, Bộ trưởng Văn phòng Thủ tướng, Đặc phái viên của Thủ tướng Thái Lan nhân dịp sang viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lực lượng công an tập trung khắc phục hậu quả mưa lũBộ Công an có Công điện số 06/CĐ-BCA-V01 gửi Thủ trưởng Công an các đơn vị, địa phương về việc tập trung khắc phục hậu quả mưa lũ do ảnh hưởng của bão số 2 và chủ động ứng phó với mưa lũ, sạt lở đất trong thời gian tới.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Máu đào và sự hy sinh của các Anh hùng liệt sĩ đã tô thắm lá cờ cách mạng vẻ vang, để đất nước ta nở hoa độc lập, kết trái tự do”Sinh thời, trong quá trình công tác, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn trân trọng, thấu hiểu sự hy sinh và dành tình cảm quan tâm sâu sắc đối với thương binh, người có công với cách mạng, thân nhân gia đình thương binh, liệt sỹ. Sự quan tâm ấy thể hiện đạo lý tốt đẹp “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc Việt Nam bao đời nay.
-
Tình cảm của người dân miền Nam tiếc thương Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNhững phút cuối cùng của Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dòng người vẫn tiếp tục đổ về Hội trường Thống Nhất, TP Hồ Chí Minh. Ai cũng mong muốn được cúi mình, nói lời tiễn biệt sau cùng trước anh linh người lãnh đạo đáng kính của đất nước.
-
Điện, thư, thông điệp chia buồn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trầnĐược tin đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam từ trần, lãnh đạo cấp cao các nước và tổ chức quốc tế; các Đảng cầm quyền, Đảng Cộng sản trên thế giới, các Đảng đối tác, đã gửi các điện, thư, thông điệp chia buồn đến Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Chủ tịch nước Tô Lâm, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính, Nhân dân Việt Nam và gia quyến Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lời cảm ơn của Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNgày 26/7/2024, ngay sau Lễ an táng, Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có Lời cảm ơn.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Chiếc áo sờn cũ” trong tâm trí nhân dânChiều nay (26/7), hàng triệu trái tim người dân Việt Nam, kiều bào ở nước ngoài và bạn bè quốc tế đã kính cẩn, nghiêng mình, dành những tình cảm đặc biệt để tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Nhà lãnh đạo Đảng đặc biệt xuất sắc, người đảng viên cộng sản kiên trung, người học trò đặc biệt, người hàng xóm thân thiện, tốt bụng… về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
Giáo hội Phật giáo Việt Nam cùng nhân dân cả nước biến đau thương thành sức mạnh đại đoàn kết của toàn dân tộcNhững ngày qua, tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần đã khiến cả dân tộc Việt Nam bàng hoàng, tiếc thương vô hạn. Các tổ chức tôn giáo trên cả nước đã có các nghi thức phù hợp với tôn giáo của mình, tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trong đó có Giáo hội Phật giáo Việt Nam. Phóng viên đã có cuộc phỏng vấn với Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu, Phó Chủ tịch Thường trực Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam về vấn đề này.
-
Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: Vĩnh biệt người con kiệt xuất của đất mẹ Việt NamChiều 26/7, sau Lễ Truy điệu trang nghiêm, chiếc linh xa đã đưa đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam về nơi an nghỉ cuối cùng tại nghĩa trang Mai Dịch trong niềm tiếc thương vô hạn của toàn thể dân tộc Việt Nam.
-
Bão số 2 gây mưa lũ, nông dân Sơn La thiệt hại gần 1.900ha lúa mùaDo ảnh hưởng của bão số 2, nhiều địa phương trên địa bàn tỉnh Sơn La xuất hiện mưa lớn, gây thiệt hại nghiêm trọng về người, nhà cửa và sản xuất nông nghiệp của bà con nông dân.
-
1 Thị trường nông sản ngày 1/7: Giá hồ tiêu tiếp tục “nóng”
-
2 Giá xăng dầu đồng loạt tăng từ chiều 4/7
-
3 Giá xăng dầu tiếp đà tăng mạnh chiều 20/6, xăng RON95-III vượt ngưỡng 23.000 đồng/lít.
-
4 Hội Nông dân Anh Sơn lan toả cuộc vận động ý nghĩa "Viên gạch nghĩa tình"
-
5 Giá xăng dầu đồng loạt giảm từ chiều 11/7