![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/resize_256x153/mediav2/upload/2024/07/25/1_25072024104746_725.png)
`Mong tiếp tục nhận được sự quan tâm, phối hợp, đồng thuận để đào tạo nghề cho nông dân`
Ông Nguyễn Văn Đại – Hiệu trưởng Trường Trung cấp Nông dân Việt Nam cho biết: Mặc dù còn gặp nhiều khó khăn nhất là tình hình đại dịch COVID-19 diễn ra ở nhiều nơi, nhiều tỉnh thành phố đã ảnh hưởng lớn đến tình hình dạy và học nhưng Trường Trung cấp Nông dân Việt Nam đã có nhiều giải pháp kịp thời trong việc đào tạo sơ cấp, trung cấp; việc dạy học “online” đã được triển khai sớm từ năm 2020. Chính vì vậy mà năm 2020 Nhà trường đã mở được 8 lớp với 320 học viên; từ đầu năm 2021 đến nay đã mở được 5 lớp với 200 học viên.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/z2951436272903_86be83774e0b691c7bceddf7781939e8.jpg)
Hiện nay Nhà trường đang có 3 phòng, 3 khoa. Ngoài trụ sở chính ở thành phố Hà Nội thì Trường Trung cấp Nông dân Việt Nam cũng đang có 4 phân hiệu ở các tỉnh: Tuyên Quang, Nghệ An, Đà Nẵng, Long An qua đó đã cơ bản đáp ứng được nhu cầu của học viên trên toàn quốc.
Bám sát nhu cầu thực tế của xã hội, của học viên những năm qua Trường Trung cấp Nông dân Việt Nam đã xây dựng và mở được nhiều lớp với nhiều ngành nghề đào tạo thu hút được nhiều học viên như: Thú y, Công nghệ ô tô, Kỹ thuật máy Nông nghiệp, Trồng trọt chăn nuôi, Công tác xã hội, Kỹ thuật máy lạnh và điều hoà không khí…
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/z2951436276960_a374bb9141db2ad1da6d8031a2bca260.jpg)
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/%C4%90%E1%BB%93ng%20ch%C3%AD%20Hi%E1%BA%BFn%20pho%20ban%20Kinh%20te%20TW%20h%E1%BB%99i%2C%20%C4%91%E1%BB%93ng%20ch%C3%AD%20Thi%E1%BB%87n%20tr%C3%A1nh%20v%C4%83n%20ph%C3%B2ng%20TW%20H%E1%BB%99i_.jpg)
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/Ban%20ch%E1%BB%89%20huy%20qu%C3%A2n%20s%E1%BB%B1%20huy%E1%BB%87n%20m%C3%AA%20linh%20ch%C3%BAc%20m%E1%BB%ABng.jpg)
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/%C4%90%E1%BA%A1i%20di%E1%BB%87n%20c%C3%B4ng%20an%20TT%20Chi%20%C4%90%C3%B4ng%20ch%C3%BAc%20m%E1%BB%ABng.jpg)
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/H%E1%BB%8Dc%20sinh%20kho%C3%A1%20VI%20ch%C3%BAc%20m%E1%BB%ABng.jpg)
Thay mặt Nhà trường, ông Nguyễn Văn Đại - Hiệu trưởng Trường Trung cấp Nông dân Việt Nam trân trọng cảm ơn Đảng đoàn, Ban Thường vụ, BCH Hội Nông dân Việt Nam, Đảng uỷ, các ban, đơn vị thuộc T.Ư Hội đã dành sự quan tâm, tình cảm quý báu cho Nhà trường. Trong thời gian tới Nhà trường mong muốn tiếp tục nhận được sự quan tâm, phối hợp, đồng thuận của Hội Nông dân Việt Nam, cơ quan, đơn vị có liên quan, các địa phương… để luôn sát cánh cùng Nhà trường trong việc thực hiện công tác tạo nghề cho hội viên nông dân.
-
165 cán bộ Hội Nông dân cơ sở được tập huấn nghiệp vụ công tác Hội 2024
-
Giai cấp Nông dân và Hội Nông dân Việt Nam viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
-
Nông dân Na Loi thăm hỏi, chung tay giúp đỡ các gia đình chính sách
-
Hội Nông dân Nậm Cắn đẩy mạnh tập huấn về tín dụng chính sách cho cán bộ
- Thảo luận, đóng góp nhiều ý kiến sâu sắc, gợi mở nhiều nội dung để thực hiện tốt nhiệm vụ, công tác của các cấp Hội Nông dân
- Đồng chí Phan Như Nguyện giữ chức Phó Chủ tịch Ban Chấp hành Trung ương Hội Nông dân Việt Nam nhiệm kỳ 2023-2028
- Thảo luận, đề xuất nhiều vấn đề về công tác Hội và phong trào nông dân
- Khai mạc Hội nghị Ban Chấp hành Trung ương Hội Nông dân Việt Nam lần thứ 3 khoá VIII
- Ra mắt mô hình điểm “Tổ tiết tiệm và vay vốn theo hướng bền vững, gắn với hoạt động cộng đồng” tại Kỳ Sơn
- Bộ Chính trị phân công, điều động đồng chí Phan Như Nguyện về công tác tại Trung ươngHội Nông dân Việt Nam
- Tuyên Quang: Nâng cao nhận thức, trách nhiệm cán bội Hội về công tác giảm nghèo
-
Lực lượng công an tập trung khắc phục hậu quả mưa lũBộ Công an có Công điện số 06/CĐ-BCA-V01 gửi Thủ trưởng Công an các đơn vị, địa phương về việc tập trung khắc phục hậu quả mưa lũ do ảnh hưởng của bão số 2 và chủ động ứng phó với mưa lũ, sạt lở đất trong thời gian tới.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Máu đào và sự hy sinh của các Anh hùng liệt sĩ đã tô thắm lá cờ cách mạng vẻ vang, để đất nước ta nở hoa độc lập, kết trái tự do”Sinh thời, trong quá trình công tác, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn trân trọng, thấu hiểu sự hy sinh và dành tình cảm quan tâm sâu sắc đối với thương binh, người có công với cách mạng, thân nhân gia đình thương binh, liệt sỹ. Sự quan tâm ấy thể hiện đạo lý tốt đẹp “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc Việt Nam bao đời nay.
-
Tình cảm của người dân miền Nam tiếc thương Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNhững phút cuối cùng của Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dòng người vẫn tiếp tục đổ về Hội trường Thống Nhất, TP Hồ Chí Minh. Ai cũng mong muốn được cúi mình, nói lời tiễn biệt sau cùng trước anh linh người lãnh đạo đáng kính của đất nước.
-
Điện, thư, thông điệp chia buồn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trầnĐược tin đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam từ trần, lãnh đạo cấp cao các nước và tổ chức quốc tế; các Đảng cầm quyền, Đảng Cộng sản trên thế giới, các Đảng đối tác, đã gửi các điện, thư, thông điệp chia buồn đến Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Chủ tịch nước Tô Lâm, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính, Nhân dân Việt Nam và gia quyến Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lời cảm ơn của Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNgày 26/7/2024, ngay sau Lễ an táng, Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có Lời cảm ơn.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Chiếc áo sờn cũ” trong tâm trí nhân dânChiều nay (26/7), hàng triệu trái tim người dân Việt Nam, kiều bào ở nước ngoài và bạn bè quốc tế đã kính cẩn, nghiêng mình, dành những tình cảm đặc biệt để tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Nhà lãnh đạo Đảng đặc biệt xuất sắc, người đảng viên cộng sản kiên trung, người học trò đặc biệt, người hàng xóm thân thiện, tốt bụng… về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
Giáo hội Phật giáo Việt Nam cùng nhân dân cả nước biến đau thương thành sức mạnh đại đoàn kết của toàn dân tộcNhững ngày qua, tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần đã khiến cả dân tộc Việt Nam bàng hoàng, tiếc thương vô hạn. Các tổ chức tôn giáo trên cả nước đã có các nghi thức phù hợp với tôn giáo của mình, tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trong đó có Giáo hội Phật giáo Việt Nam. Phóng viên đã có cuộc phỏng vấn với Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu, Phó Chủ tịch Thường trực Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam về vấn đề này.
-
Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: Vĩnh biệt người con kiệt xuất của đất mẹ Việt NamChiều 26/7, sau Lễ Truy điệu trang nghiêm, chiếc linh xa đã đưa đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam về nơi an nghỉ cuối cùng tại nghĩa trang Mai Dịch trong niềm tiếc thương vô hạn của toàn thể dân tộc Việt Nam.
-
Bão số 2 gây mưa lũ, nông dân Sơn La thiệt hại gần 1.900ha lúa mùaDo ảnh hưởng của bão số 2, nhiều địa phương trên địa bàn tỉnh Sơn La xuất hiện mưa lớn, gây thiệt hại nghiêm trọng về người, nhà cửa và sản xuất nông nghiệp của bà con nông dân.
-
Gần 1.000 tăng, ni, Phật tử dự lễ tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Việt Nam Quốc TựSáng 26/7, tại Việt Nam Quốc Tự (Quận 10, TPHCM), Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo (GHPG) Việt Nam TP. HCM tổ chức Lễ tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng theo nghi thức Phật giáo.
-
1 Thị trường nông sản ngày 1/7: Giá hồ tiêu tiếp tục “nóng”
-
2 Giá xăng dầu đồng loạt tăng từ chiều 4/7
-
3 Giá xăng dầu tiếp đà tăng mạnh chiều 20/6, xăng RON95-III vượt ngưỡng 23.000 đồng/lít.
-
4 Hội Nông dân Anh Sơn lan toả cuộc vận động ý nghĩa "Viên gạch nghĩa tình"
-
5 Giá xăng dầu đồng loạt giảm từ chiều 11/7