![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/resize_256x153/mediav2/upload/2024/07/25/1_25072024104746_725.png)
73 cán bộ Hội ở Bình Dương hoàn thành chương trình bồi dưỡng nghiệp vụ công tác Hội
Chiều ngày 8/10, tại Trung tâm việc làm tỉnh Bình Dương (khu phố Hòa Lân, phường Thuận Giao, TP. Thuận An) đã diễn ra lễ bế giảng lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác Hội cho cán bộ Hội, do Trường Cán bộ Hội Nông dân Việt Nam phối hợp với Hội Nông dân tỉnh Bình Dương tổ chức.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/nongthonmoi/wp-content/uploads/2020/10/begiang1.jpg)
Đến dự và trao giấy chứng nhận cho các học viên có Th.s Nguyễn Sỹ Hùng – Phó Hiệu trưởng Trường Cán bộ Hội Nông dân Việt Nam; đồng chí Phạm Văn Lời – Phó Chủ tịch Thường trực Hội Nông dân tỉnh cùng các thành viên Ban tổ chức Hội Nông dân tỉnh.
Lớp Bồi dưỡng nghiệp vụ diễn ra từ ngày 14/9, có 73 học viên là cán bộ Hội Nông dân các cấp trong tỉnh. Qua khóa học các học viên được trang bị những kiến thức và nghiên cứu 23 chuyên đề thuộc 3 phần, gồm: Một số vấn đề cơ bản về nông nghiệp, nông thôn và công tác vận động nông dân; Nghiệp vụ công tác Hội; kỹ năng công tác Hội.
Sau 1 tháng học tập của các học viên, với tinh thần, trách nhiệm trong học tập, thực hiện tốt quy định về thời gian lên lớp, tiếp thu các chuyên đề đầy đủ, tích cực phát biểu ý kiến trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm trong công tác Hội ở cơ sở. Kết quả 73 học viên đã hoàn thành khóa học.
Tại lớp bồi dưỡng nghiệp vụ, các giảng viên của Trường Cán bộ Hội Nông dân Việt Nam trình bày, trao đổi kiến thức, phương pháp nghiệp vụ công tác Hội và tổ chức các phong trong nông dân cũng như về kỹ năng công tác Hội. Trước đó Ban Tổ chức lớp học đã tổ chức cho các học viên tham quan học tập, trao đổi kinh nghiệm tại khu di tích lịch sử Vĩnh Lợi và các mô hình nông nghiệp ứng dụng công nghệ cao ở phường Vĩnh Tân, thị xã Tân Uyên.
Việc tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác Hội sẽ giúp đội ngũ cán bộ nông dân ở cơ sở nâng cao nhận thức về vị trí, vai trò, trách nhiệm trong công tác tuyên truyền đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước. Đây còn là dịp để đội ngũ cán bộ nông dân ở cơ sở được giao lưu, học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau, góp phần nâng cao kỹ năng nghiệp vụ trong công tác Hội trên địa bàn tỉnh.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/nongthonmoi/wp-content/uploads/2020/10/begiang2.jpg)
Phát biểu tại Lễ Bế giảng, Th.s Nguyễn Sỹ Hùng – Phó Hiệu trưởng Trường Cán bộ Hội Nông dân Việt Nam đánh giá cao tinh thần, ý thức học tập của các học viên. Th.s Nguyễn Sỹ Hùng mong rằng sau khóa học này các học viên sẽ vận dụng những kiến thức đã được học tập để thực hiện và phát huy tốt hơn về nghiệp vụ công tác Hội tại đơn vị mình. Mỗi học viên sẽ có cách nhìn mới, thái độ tư duy mới trong tham mưu thực hiện nhiệm vụ công tác Hội và phong trào nông dân cơ sở, góp phần cùng cấp ủy đảng, chính quyền thực hiện thành công các phong trào hành động cách mạng ở mỗi địa phương trong thời gian tới.
Tại Lễ Bế giảng, Ban Tổ chức đã cấp giấy chứng nhận cho 73 học viên đã hoàn thành các nội dung, chương trình của khóa học.
H.Tuấn – M. Cảnh
-
165 cán bộ Hội Nông dân cơ sở được tập huấn nghiệp vụ công tác Hội 2024
-
Giai cấp Nông dân và Hội Nông dân Việt Nam viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
-
Nông dân Na Loi thăm hỏi, chung tay giúp đỡ các gia đình chính sách
-
Hội Nông dân Nậm Cắn đẩy mạnh tập huấn về tín dụng chính sách cho cán bộ
- Thảo luận, đóng góp nhiều ý kiến sâu sắc, gợi mở nhiều nội dung để thực hiện tốt nhiệm vụ, công tác của các cấp Hội Nông dân
- Đồng chí Phan Như Nguyện giữ chức Phó Chủ tịch Ban Chấp hành Trung ương Hội Nông dân Việt Nam nhiệm kỳ 2023-2028
- Thảo luận, đề xuất nhiều vấn đề về công tác Hội và phong trào nông dân
- Khai mạc Hội nghị Ban Chấp hành Trung ương Hội Nông dân Việt Nam lần thứ 3 khoá VIII
- Ra mắt mô hình điểm “Tổ tiết tiệm và vay vốn theo hướng bền vững, gắn với hoạt động cộng đồng” tại Kỳ Sơn
- Bộ Chính trị phân công, điều động đồng chí Phan Như Nguyện về công tác tại Trung ươngHội Nông dân Việt Nam
- Tuyên Quang: Nâng cao nhận thức, trách nhiệm cán bội Hội về công tác giảm nghèo
-
Chăm lo, thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa đối với người có công với cách mạngThấm nhuần sâu sắc đạo lý, truyền thống tốt đẹp của dân tộc và lời dạy của Chủ tịch Hồ Chí Minh, 77 năm qua, Đảng, Nhà nước và Nhân dân Việt Nam luôn quan tâm, chăm lo, thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa đối với người có công với cách mạng và thân nhân.
-
Đề xuất quy trình xây dựng cơ sở dữ liệu giá đấtBộ Tài nguyên và Môi trường đang dự thảo Thông tư quy định về quy trình xây dựng cơ sở dữ liệu quốc gia về đất đai. Trong đó, Bộ đề xuất quy trình xây dựng cơ sở dữ liệu giá đất.
-
Thủ tướng Phạm Minh Chính tiếp Bộ trưởng Văn phòng Thủ tướng Thái LanNgày 26/7/2024, tại Trụ sở Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính đã tiếp xã giao ông Jakkapong Sangmanee, Bộ trưởng Văn phòng Thủ tướng, Đặc phái viên của Thủ tướng Thái Lan nhân dịp sang viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lực lượng công an tập trung khắc phục hậu quả mưa lũBộ Công an có Công điện số 06/CĐ-BCA-V01 gửi Thủ trưởng Công an các đơn vị, địa phương về việc tập trung khắc phục hậu quả mưa lũ do ảnh hưởng của bão số 2 và chủ động ứng phó với mưa lũ, sạt lở đất trong thời gian tới.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Máu đào và sự hy sinh của các Anh hùng liệt sĩ đã tô thắm lá cờ cách mạng vẻ vang, để đất nước ta nở hoa độc lập, kết trái tự do”Sinh thời, trong quá trình công tác, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn trân trọng, thấu hiểu sự hy sinh và dành tình cảm quan tâm sâu sắc đối với thương binh, người có công với cách mạng, thân nhân gia đình thương binh, liệt sỹ. Sự quan tâm ấy thể hiện đạo lý tốt đẹp “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc Việt Nam bao đời nay.
-
Tình cảm của người dân miền Nam tiếc thương Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNhững phút cuối cùng của Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dòng người vẫn tiếp tục đổ về Hội trường Thống Nhất, TP Hồ Chí Minh. Ai cũng mong muốn được cúi mình, nói lời tiễn biệt sau cùng trước anh linh người lãnh đạo đáng kính của đất nước.
-
Điện, thư, thông điệp chia buồn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trầnĐược tin đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam từ trần, lãnh đạo cấp cao các nước và tổ chức quốc tế; các Đảng cầm quyền, Đảng Cộng sản trên thế giới, các Đảng đối tác, đã gửi các điện, thư, thông điệp chia buồn đến Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Chủ tịch nước Tô Lâm, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính, Nhân dân Việt Nam và gia quyến Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lời cảm ơn của Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNgày 26/7/2024, ngay sau Lễ an táng, Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có Lời cảm ơn.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Chiếc áo sờn cũ” trong tâm trí nhân dânChiều nay (26/7), hàng triệu trái tim người dân Việt Nam, kiều bào ở nước ngoài và bạn bè quốc tế đã kính cẩn, nghiêng mình, dành những tình cảm đặc biệt để tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Nhà lãnh đạo Đảng đặc biệt xuất sắc, người đảng viên cộng sản kiên trung, người học trò đặc biệt, người hàng xóm thân thiện, tốt bụng… về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
Giáo hội Phật giáo Việt Nam cùng nhân dân cả nước biến đau thương thành sức mạnh đại đoàn kết của toàn dân tộcNhững ngày qua, tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần đã khiến cả dân tộc Việt Nam bàng hoàng, tiếc thương vô hạn. Các tổ chức tôn giáo trên cả nước đã có các nghi thức phù hợp với tôn giáo của mình, tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trong đó có Giáo hội Phật giáo Việt Nam. Phóng viên đã có cuộc phỏng vấn với Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu, Phó Chủ tịch Thường trực Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam về vấn đề này.
-
1 Thị trường nông sản ngày 1/7: Giá hồ tiêu tiếp tục “nóng”
-
2 Giá xăng dầu đồng loạt tăng từ chiều 4/7
-
3 Giá xăng dầu tiếp đà tăng mạnh chiều 20/6, xăng RON95-III vượt ngưỡng 23.000 đồng/lít.
-
4 Hội Nông dân Anh Sơn lan toả cuộc vận động ý nghĩa "Viên gạch nghĩa tình"
-
5 Giá xăng dầu đồng loạt giảm từ chiều 11/7