![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/resize_256x153/mediav2/upload/2024/07/08/z5303423329538_96c8ebf5b5fc58fc9a281f31c930ad2a_08072024222554_743.jpg)
Hội Nông dân và VNPT tỉnh Bình Dương
Xây dựng giải pháp tổng thể về số hóa và chuyển đổi số trong công tác Hội và hỗ trợ hội viên nông dân
Đến dự Lễ ký kết có bà Nguyễn Thị Tuyết Minh, Phó Trưởng ban Thường trực Ban Dân Vận Tỉnh ủy; ông Đỗ Ngọc Huy, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Bình Dương; cùng lãnh đạo Hội Nông dân tỉnh; Ban Giám đốc VNPT Bình Dương; các đại diện phòng ban chuyên môn VNPT Bình Dương; lãnh đạo Hội Nông dân các huyện, thị, thành phố…
Lễ ký kết kế hoạch phối hợp hướng tới mục tiêu xây dựng giải pháp tổng thể về số hóa và chuyển đổi số trong công tác chỉ đạo, hướng dẫn của tỉnh và Hội Nông dân các cấp. Hai bên sẽ phối hợp triển khai các giải pháp xã hội số, kinh tế số nhằm cụ thể hóa thành hành động thực tiễn, để công tác chuyển đổi số sẽ được lan tỏa đến đời sống của nông dân tỉnh Bình Dương, từ đó, mang lại giá trị và hiệu quả cho hội viên Hội Nông dân.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/z5285858286519_02a6aad56244fecb23aadb3d3ec95787_26032024145236_726.jpg)
Theo đó, Hội Nông dân và VNPT Bình Dương sẽ tập trung xây dựng giải pháp tổng thể về số hoá và chuyển đổi số trong công tác chỉ đạo, hướng dẫn của tỉnh Hội và Hội Nông dân các cấp; Phối hợp triển khai giải pháp chuyển đổi số cho Hội Nông dân tỉnh và các đơn vị trực thuộc, bao gồm: App Nông dân Việt Nam, ứng dụng công nghệ thông tin phục vụ công tác quản lý điều hành thông suốt từ tỉnh tới địa phương và kết nối thuận lợi với Trung ương; Quỹ Hỗ trợ nông dân; Trung tâm Hỗ trợ nông dân và các giải pháp đảm bảo an toàn, an ninh mạng, an ninh thông tin.
Bên cạnh đó, VNPT và Hội Nông dân tỉnh sẽ phối hợp triển khai các giải pháp xã hội số, kinh tế số "Mỗi nông dân là một thương nhân, mỗi hợp tác xã là một doanh nghiệp ứng dụng công nghệ số". Cùng với đó sẽ hỗ trợ quản lý hội viên, quản lý điểm, tích hợp thanh toán và các ưu đãi khác qua sim nông dân.
Thúc đẩy mạnh công tác tuyên truyền nâng cao nhận thức về chuyển đổi số; hỗ trợ nông dân khởi nghiệp; tổ chức, tài trợ triển khai các hoạt động phù hợp với nhu cầu của từng đơn vị. Song song đó, tích cực quảng bá thương hiệu, năng lực công nghệ và sản phẩm và dịch vụ của VNPT đến hội viên Hội Nông dân và bạn đọc trên địa bàn tỉnh thông qua trang thông tin điện tử của Hội Nông dân.
![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/mediav2/upload/userfiles/images/z5285858300368_6642ecbfe1072a1a86149753b24091d9_26032024145352_726.jpg)
Phát biểu tại Lễ ký kết phối hợp, ông Đỗ Ngọc Huy, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Bình Dương cho biết: Chuyển đổi số trong lĩnh vực nông nghiệp sẽ là một trong những yếu tố then chốt giúp nông dân, trang trại, hợp tác xã, doanh nghiệp trên địa bàn tỉnh nâng cao năng suất, chất lượng, giảm chi phí để gia tăng lợi nhuận và hiệu quả sản xuất cao hơn. Với Hội Nông dân tỉnh Bình Dương, việc hỗ trợ hội viên nông dân hội nhập và chuyển đổi số là một trong những nhiệm vụ vừa cấp bách, vừa mang tính chiến lược lâu dài.
Hội Nông dân tỉnh Bình Dương sẽ đẩy mạnh tuyên truyền tới các cấp Hội và hội viên nông dân. Đồng thời phối hợp và cung cấp các thông tin để VNPT Bình Dương thực hiện có hiệu quả theo từng nội dung hợp tác. Qua đó, giúp hội viên nông dân và các cấp Hội Nông dân trong tỉnh Bình Dương áp dụng hiệu quả chuyển đổi số trong quá trình sản xuất, quảng bá và tiêu thụ nông sản nhằm nâng cao năng suất lao động, chất lượng sản phẩm, góp phần nâng cao hiệu quả hoạt động tổ chức Hội Nông dân trong tỉnh, quảng bá thương hiệu và phát triển sản phẩm, dịch vụ của VNPT…
Theo đó, VNPT Bình Dương sẽ phối hợp, đồng hành cùng với Hội Nông dân Bình Dương trong quá trình xây dựng chính quyền điện tử nhằm nâng cao hiệu lực, hiệu quả hoạt động của bộ máy hành chính nhà nước và chất lượng phục vụ hội viên nông dân, doanh nghiệp như hệ thống quản lý hội viên; phòng họp trực tuyến; ứng dụng công nghệ số vào sản xuất nông nghiệp; hệ thống tra xuất nguồn gốc sản phẩm nông sản...
-
Sơn La đẩy mạnh các hoạt động hỗ trợ nông dân phát triển sản xuất
-
Nâng cao năng lực sản xuất, kinh doanh, tiếp cận thị trường cho các tổ chức sản xuất rừng và trang trại
-
Hội viên nông dân Nam Định hướng đến sản xuất nông nghiệp xanh, tuần hoàn
-
Nguồn vốn Quỹ đồng hành giúp nông dân phát triển kinh tế
- Quỹ Hỗ trợ nông dân Trung ương tập huấn nghiệp vụ quản lý, điều hành hoạt động tại Nghệ An
- Phối hợp đẩy mạnh thông tin, truyền thông nhằm hỗ trợ nông dân Hà Nội phát triển kinh tế, xây dựng nông thôn mới
- Ký kết hợp đồng liên kết tiêu thụ sản phẩm sầu riêng của Phú Yên sang thị trường Trung Quốc
- Hội Nông dân Nam Định triển khai hướng dẫn xây dựng Đề án “Kiện toàn tổ chức và hoạt động Quỹ Hỗ trợ Nông dân”
- Nông dân Thanh Hóa được Hội hướng dẫn "biến" rơm rạ thành phân hữu cơ
- Hà Tĩnh: Kiểm soát chất lượng giống, vật tư cùng nông dân bước vào mùa vụ mới
- Tập huấn nâng cao kiến thức, kỹ năng bảo vệ môi trường cho hội viên
-
Tình cảm của người dân miền Nam tiếc thương Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNhững phút cuối cùng của Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dòng người vẫn tiếp tục đổ về Hội trường Thống Nhất, TP Hồ Chí Minh. Ai cũng mong muốn được cúi mình, nói lời tiễn biệt sau cùng trước anh linh người lãnh đạo đáng kính của đất nước.
-
Điện, thư, thông điệp chia buồn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trầnĐược tin đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam từ trần, lãnh đạo cấp cao các nước và tổ chức quốc tế; các Đảng cầm quyền, Đảng Cộng sản trên thế giới, các Đảng đối tác, đã gửi các điện, thư, thông điệp chia buồn đến Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Chủ tịch nước Tô Lâm, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính, Nhân dân Việt Nam và gia quyến Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lời cảm ơn của Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNgày 26/7/2024, ngay sau Lễ an táng, Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có Lời cảm ơn.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Chiếc áo sờn cũ” trong tâm trí nhân dânChiều nay (26/7), hàng triệu trái tim người dân Việt Nam, kiều bào ở nước ngoài và bạn bè quốc tế đã kính cẩn, nghiêng mình, dành những tình cảm đặc biệt để tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Nhà lãnh đạo Đảng đặc biệt xuất sắc, người đảng viên cộng sản kiên trung, người học trò đặc biệt, người hàng xóm thân thiện, tốt bụng… về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
Giáo hội Phật giáo Việt Nam cùng nhân dân cả nước biến đau thương thành sức mạnh đại đoàn kết của toàn dân tộcNhững ngày qua, tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần đã khiến cả dân tộc Việt Nam bàng hoàng, tiếc thương vô hạn. Các tổ chức tôn giáo trên cả nước đã có các nghi thức phù hợp với tôn giáo của mình, tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trong đó có Giáo hội Phật giáo Việt Nam. Phóng viên đã có cuộc phỏng vấn với Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu, Phó Chủ tịch Thường trực Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam về vấn đề này.
-
Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: Vĩnh biệt người con kiệt xuất của đất mẹ Việt NamChiều 26/7, sau Lễ Truy điệu trang nghiêm, chiếc linh xa đã đưa đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam về nơi an nghỉ cuối cùng tại nghĩa trang Mai Dịch trong niềm tiếc thương vô hạn của toàn thể dân tộc Việt Nam.
-
Bão số 2 gây mưa lũ, nông dân Sơn La thiệt hại gần 1.900ha lúa mùaDo ảnh hưởng của bão số 2, nhiều địa phương trên địa bàn tỉnh Sơn La xuất hiện mưa lớn, gây thiệt hại nghiêm trọng về người, nhà cửa và sản xuất nông nghiệp của bà con nông dân.
-
Gần 1.000 tăng, ni, Phật tử dự lễ tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Việt Nam Quốc TựSáng 26/7, tại Việt Nam Quốc Tự (Quận 10, TPHCM), Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo (GHPG) Việt Nam TP. HCM tổ chức Lễ tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng theo nghi thức Phật giáo.
-
Những hình ảnh xúc động tại lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng13 giờ ngày 26/7, tại Nhà tang Lễ quốc gia số 5 Trần Thánh Tông, Hà Nội diễn ra Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Gia đình, người thân, họ hàng cùng các đồng chí lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Chính phủ, lãnh đạo một số quốc gia, bạn bè quốc tế đã vô cùng thương tiếc, tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
Lời phát biểu đáp từ của đại diện gia đình tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngSau Điếu văn truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng của Chủ tịch nước Tô Lâm, ông Nguyễn Trọng Trường - đại diện gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng phát biểu đáp từ.
-
1 Thị trường nông sản ngày 1/7: Giá hồ tiêu tiếp tục “nóng”
-
2 Giá xăng dầu đồng loạt tăng từ chiều 4/7
-
3 Giá xăng dầu tiếp đà tăng mạnh chiều 20/6, xăng RON95-III vượt ngưỡng 23.000 đồng/lít.
-
4 Hội Nông dân Anh Sơn lan toả cuộc vận động ý nghĩa "Viên gạch nghĩa tình"
-
5 Giá xăng dầu đồng loạt giảm từ chiều 11/7