![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/resize_256x153/mediav2/upload/2024/07/25/1_25072024104746_725.png)
Trung ương Hội Nông dân Việt Nam tặng quà Tết hội viên nghèo tại Thanh Hóa
Tại chương trình trao quà, ông Nguyễn Xuân Định, Phó Chủ tịch Hội Nông dân Việt Nam đã chia sẻ, động viên các hoàn cảnh đặc biệt khó khăn và khích lệ các hội viên nông dân vượt khó, tập trung phát triển kinh tế để có cuộc sống tốt hơn, tiếp tục hưởng ứng các phong trào thi đua yêu nước của Đảng, Nhà nước và của Hội Nông dân.
Ông Nguyễn Xuân Định, Phó Chủ tịch T.Ư Hội Nông dân Việt Nam chia sẻ, động viên các hoàn cảnh đặc biệt khó khăn và khích lệ các hội viên nông dân vượt khó, tập trung phát triển kinh tế để có cuộc sống tốt hơn.
Ông Nguyễn Xuân Định nhấn mạnh: Đảng, Nhà nước và Trung ương Hội luôn quan tâm và hỗ trợ nhân dân đảm bảo đời sống. Những phần quà nhằm góp phần cùng với Đảng bộ, chính quyền địa phương thực hiện tốt chính sách an sinh xã hội, đồng thời giúp hội viên, nông dân nghèo có điều kiện vui Xuân, đón Tết đầm ấm và hạnh phúc.
Phó Chủ tịch Hội Nông dân Việt Nam đề nghị trong thời gian tới, các cấp Hội ND trong tỉnh cần phát huy truyền thống và kết quả đạt được, chăm lo thực hiện tốt công tác hỗ trợ nông dân về vốn, khoa học kỹ thuật, đảm bảo công tác an sinh xã hội, giúp đỡ hội viên, nông dân có hoàn cảnh khó khăn…
Phát biểu tại chương trình, ông Đỗ Xuân Nam – Bí thư Huyện ủy Thường Xuân bày tỏ cảm kích với sự quan tâm của Trung ương Hội Nông dân Việt Nam trong việc chăm lo đối với hội viên, nông dân nghèo tại địa phương.
Ông Nguyễn Xuân Định, Phó Chủ tịch T.Ư Hội Nông dân Việt Nam tặng quà Tết cho hội viên nghèo tại huyện Thường Xuân, tỉnh Thanh Hóa.
Ông Nguyễn Xuân Định, Phó Chủ tịch T.Ư Hội Nông dân Việt Nam ân cần hỏi thăm, tặng quà từng hội viên nông dân có hoàn cảnh khó khăn.
Trong chương trình, đoàn công tác đã trao tặng 50 suất quà Tết trị giá 600.000 đồng/suất cho các gia đình hội viên, nông dân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại các xã Xuân Cao, Xuân Dương, Thọ Thanh và thị trấn Thường Xuân.
Là một trong những hội viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, bà Nguyễn Thị Nhâm (SN 1952, thôn Thanh Long, xã Thọ Thanh, huyện Thường Xuân) xúc động chia sẻ về hoàn cảnh gia đình mình.
Theo bà Nhâm, vợ chồng bà sống cùng con gái bị câm điếc bẩm sinh và cháu ngoại. Nhà không có ruộng, ông bà làm thêm nghề đan lát để có thu nhập trang trải gia đình, nuôi cháu ngoại ăn học. Cách đây mấy năm, chồng bà bị tai biến nặng, mọi gánh nặng trong gia đình đổ dồn lên đôi vai bà, vất vả khó khăn không kể xiết.
Ông Trần Bình Quân - Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Thanh Hóa tặng quà các hội viên.
"Nhận được thông báo có đoàn công tác của Hội Nông dân Việt Nam và Hội Nông dân tỉnh Thanh Hóa về tặng quà, gia đình tôi rất phấn khởi và vui mừng. Đây là món quà ý nghĩa, động viên giúp chúng tôi vượt qua khó khăn, vui Xuân, đón Tết", bà Nhâm xúc động nói.
Còn ông Mai Văn Xuân (SN 1941, thị trấn Thường Xuân) cũng có hoàn cảnh hết sức khó khăn. Vợ ông đã mất nhiều năm nay, 3 người con gái đều lập gia đình và đi làm ăn xa, hiện ông đang sống một mình.
"Lúc trước còn hai vợ chồng già, từ khi bà không may bệnh tật mất đi rồi giờ còn mình tôi sống lủi thủi, các con lâu lâu mới về thăm bố được một lần. Hôm nay, được lãnh đạo Hội Nông dân Việt Nam quan tâm, trao tặng quà, tôi rất cảm động. Đây là niềm động viên tinh thần lớn đối với tôi", ông Xuân xúc động nói.
Cũng như bà Nhâm, ông Xuân, các hội viên nông dân nhận được sự động viên từ Trung ương Hội Nông dân Việt Nam đều có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, mất sức lao động, ốm đau bệnh tật… Đây là những món quà có ý nghĩa động viên kịp thời và mang đến cho họ một cái Tết đầm ấm.
-
165 cán bộ Hội Nông dân cơ sở được tập huấn nghiệp vụ công tác Hội 2024
-
Giai cấp Nông dân và Hội Nông dân Việt Nam viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
-
Nông dân Na Loi thăm hỏi, chung tay giúp đỡ các gia đình chính sách
-
Hội Nông dân Nậm Cắn đẩy mạnh tập huấn về tín dụng chính sách cho cán bộ
- Thảo luận, đóng góp nhiều ý kiến sâu sắc, gợi mở nhiều nội dung để thực hiện tốt nhiệm vụ, công tác của các cấp Hội Nông dân
- Đồng chí Phan Như Nguyện giữ chức Phó Chủ tịch Ban Chấp hành Trung ương Hội Nông dân Việt Nam nhiệm kỳ 2023-2028
- Thảo luận, đề xuất nhiều vấn đề về công tác Hội và phong trào nông dân
- Khai mạc Hội nghị Ban Chấp hành Trung ương Hội Nông dân Việt Nam lần thứ 3 khoá VIII
- Ra mắt mô hình điểm “Tổ tiết tiệm và vay vốn theo hướng bền vững, gắn với hoạt động cộng đồng” tại Kỳ Sơn
- Bộ Chính trị phân công, điều động đồng chí Phan Như Nguyện về công tác tại Trung ươngHội Nông dân Việt Nam
- Tuyên Quang: Nâng cao nhận thức, trách nhiệm cán bội Hội về công tác giảm nghèo
-
Tình cảm của người dân miền Nam tiếc thương Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNhững phút cuối cùng của Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dòng người vẫn tiếp tục đổ về Hội trường Thống Nhất, TP Hồ Chí Minh. Ai cũng mong muốn được cúi mình, nói lời tiễn biệt sau cùng trước anh linh người lãnh đạo đáng kính của đất nước.
-
Điện, thư, thông điệp chia buồn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trầnĐược tin đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam từ trần, lãnh đạo cấp cao các nước và tổ chức quốc tế; các Đảng cầm quyền, Đảng Cộng sản trên thế giới, các Đảng đối tác, đã gửi các điện, thư, thông điệp chia buồn đến Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Chủ tịch nước Tô Lâm, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính, Nhân dân Việt Nam và gia quyến Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lời cảm ơn của Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNgày 26/7/2024, ngay sau Lễ an táng, Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có Lời cảm ơn.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Chiếc áo sờn cũ” trong tâm trí nhân dânChiều nay (26/7), hàng triệu trái tim người dân Việt Nam, kiều bào ở nước ngoài và bạn bè quốc tế đã kính cẩn, nghiêng mình, dành những tình cảm đặc biệt để tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Nhà lãnh đạo Đảng đặc biệt xuất sắc, người đảng viên cộng sản kiên trung, người học trò đặc biệt, người hàng xóm thân thiện, tốt bụng… về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
Giáo hội Phật giáo Việt Nam cùng nhân dân cả nước biến đau thương thành sức mạnh đại đoàn kết của toàn dân tộcNhững ngày qua, tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần đã khiến cả dân tộc Việt Nam bàng hoàng, tiếc thương vô hạn. Các tổ chức tôn giáo trên cả nước đã có các nghi thức phù hợp với tôn giáo của mình, tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trong đó có Giáo hội Phật giáo Việt Nam. Phóng viên đã có cuộc phỏng vấn với Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu, Phó Chủ tịch Thường trực Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam về vấn đề này.
-
Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: Vĩnh biệt người con kiệt xuất của đất mẹ Việt NamChiều 26/7, sau Lễ Truy điệu trang nghiêm, chiếc linh xa đã đưa đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam về nơi an nghỉ cuối cùng tại nghĩa trang Mai Dịch trong niềm tiếc thương vô hạn của toàn thể dân tộc Việt Nam.
-
Bão số 2 gây mưa lũ, nông dân Sơn La thiệt hại gần 1.900ha lúa mùaDo ảnh hưởng của bão số 2, nhiều địa phương trên địa bàn tỉnh Sơn La xuất hiện mưa lớn, gây thiệt hại nghiêm trọng về người, nhà cửa và sản xuất nông nghiệp của bà con nông dân.
-
Gần 1.000 tăng, ni, Phật tử dự lễ tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Việt Nam Quốc TựSáng 26/7, tại Việt Nam Quốc Tự (Quận 10, TPHCM), Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo (GHPG) Việt Nam TP. HCM tổ chức Lễ tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng theo nghi thức Phật giáo.
-
Những hình ảnh xúc động tại lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng13 giờ ngày 26/7, tại Nhà tang Lễ quốc gia số 5 Trần Thánh Tông, Hà Nội diễn ra Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Gia đình, người thân, họ hàng cùng các đồng chí lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Chính phủ, lãnh đạo một số quốc gia, bạn bè quốc tế đã vô cùng thương tiếc, tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
Lời phát biểu đáp từ của đại diện gia đình tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngSau Điếu văn truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng của Chủ tịch nước Tô Lâm, ông Nguyễn Trọng Trường - đại diện gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng phát biểu đáp từ.
-
1 Thị trường nông sản ngày 1/7: Giá hồ tiêu tiếp tục “nóng”
-
2 Giá xăng dầu đồng loạt tăng từ chiều 4/7
-
3 Giá xăng dầu tiếp đà tăng mạnh chiều 20/6, xăng RON95-III vượt ngưỡng 23.000 đồng/lít.
-
4 Hội Nông dân Anh Sơn lan toả cuộc vận động ý nghĩa "Viên gạch nghĩa tình"
-
5 Giá xăng dầu đồng loạt giảm từ chiều 11/7