![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/resize_256x153/mediav2/upload/2024/07/25/a-nong-san-vn-vao-thi-trg-tq_25072024094651_721.jpg-ok_25072024094651_721.jpg)
Vinamilk và vai trò mới sau 3 năm dẫn đầu Top 100 nơi làm việc tốt nhất Việt Nam
Với vai trò mới này, Vinamilk sẽ đồng hành cùng với Ban tổ chức đẩy mạnh việc nghiên cứu chuyên sâu các xu hướng mới, đo lường sức hấp dẫn của thương hiệu nhà tuyển dụng cho nhiều doanh nghiệp, góp phần thúc đẩy việc xây dựng môi trường làm việc tốt cho cộng đồng doanh nghiệp tại Việt Nam.
Từ năm 2013, Khảo sát nơi làm việc tốt nhất Việt Nam được Anphabe khởi xướng và thực hiện hàng năm. Đây là chương trình khảo sát uy tín với sự tham dự của hàng trăm doanh nghiệp và hàng ngàn nhà quản lý nhân sự khắp cả nước. Khảo sát được thực hiện trên quy mô lớn, với các tiêu chí đánh giá toàn diện về môi trường làm việc của các doanh nghiệp tại Việt Nam. Năm nay, khảo sát thực hiện đo lường, đánh giá 595 doanh nghiệp hàng đầu theo 20 ngành nghề.
Với chính sách lao động tiên tiến và hướng đến người lao động, Vinamilk đã giữ vững được vị trí dẫn đầu trong Top 100 nơi làm việc tốt nhất Việt Nam 3 năm liên tiếp (2017-2020), trước đó Vinamilk đều nằm trong top 3 công ty dẫn đầu.
Từ năm 2021, nhằm chia sẻ và mang đến các đóng góp một cách thực tiễn trong việc xây dựng môi trường làm việc tốt hơn cho cộng đồng các doanh nghiệp tại Việt Nam, Vinamilk sẽ chính thức tham gia với vai trò “Đối tác đồng hành” của cuộc khảo sát nơi làm việc tốt nhất Việt Nam.
Vinamilk là đối tác đồng hành cũng khảo sát Nơi làm việc tốt nhất Việt Nam năm 2021.
Đại diện Vinamilk tham gia công bố các doanh nghiệp nằm trong dánh sách 100 nơi làm việc tốt nhất Việt Nam năm 2021.
“Sự thành công mà Vinamilk có được sau 45 năm thành lập có phần đóng góp rất lớn từ đội ngũ người lao động. Vì vậy, Vinamilk đã áp dụng các chính sách nhân sự bài bản, tiên tiến và nhân văn nhất để giúp người lao động yên tâm cống hiến, cùng công ty phát triển. Sau 3 năm liên tiếp giữ ngôi vị số 1 Nơi làm việc tốt nhất VN, năm nay, với vai trò là “Đối tác đồng hành” cùng khảo sát Nơi làm việc tốt nhất Việt Nam, Vinamilk mong muốn sẽ hỗ trợ Ban tổ chức trong việc mở rộng quy mô khảo sát và giới thiệu các mô hình nơi làm việc tốt rộng khắp hơn nữa trong cộng đồng doanh nghiệp tại Việt Nam, từ đó mang đến các giá trị gắn kết với người lao động – một yếu tố rất quan trong của sự phát triển bền vững”, Bà Bùi Thị Hương, Giám đốc Điều hành Hành chính, Nhân sự & Đối ngoại Vinamilk chia sẻ.
Với lực lượng lao động trên 10.000 người tại 35 đơn vị trên cả nước, trong nhiều năm qua, Vinamilk đã thực hiện những chính sách nhân sự hiệu quả, mô hình quản trị tiên tiến và hướng đến người lao động. Đặc biệt, trong trong bối cảnh bởi dịch Covid-19 gây ra các tác động lớn đến kinh tế - xã hội và tình hình hoạt động của mọi doanh nghiệp, các chính sách về nhân sự lại càng được doanh nghiệp chú trọng.
Vinamilk hiện có gần 10.000 người lao động đang làm việc tại 31 đơn vị thành viên trên cả nước.
Trong đại dịch, “con người” chính là yếu tố tạo nên sức mạnh cho bộ máy, được đánh giá là một giải pháp có tính then chốt để đưa các doanh nghiệp vượt qua khó khăn và sẵn sàng cho tương lai. Với phương châm “Sức khoẻ và sự an toàn của người lao đồng là ưu tiên hàng đầu”, Ban lãnh đạo Vinamilk có các chủ trương quyết liệt kết hợp với các giải pháp kịp thời, linh hoạt để vừa duy trì môi trường làm việc trong điều kiện phòng chống dịch vừa khích lệ tinh thần để giúp người lao động yên tâm làm việc, cống hiến.
Đơn cử như 100% nhân viên, người lao động công ty tại các đơn vị, nhà máy, trang trại đều được hỗ trợ điều kiện làm việc trong giai đoạn thực hiện “3 tại chỗ”. Thành lập Ban hỗ trợ chuyên môn về phòng chống dịch của công ty và đơn vị, bám sát thực tế và sẵn sàng 24/7 để hỗ trợ nhân viên, thường xuyên cập nhật các quy định mới cũng như tăng cường chế độ, chính sách chăm lo, bảo vệ sức khỏe cho người lao động.
Cùng công ty, nhân viên Vinamilk tích cực tham gia các hoạt động hỗ trợ tuyến đầu và cộng đồng chống lại dịch bệnh Covid.
Trong giai đoạn dịch bệnh diễn biến phức tạp tại nhiều địa phương, các chính sách, giải pháp được linh động vận dụng theo thực tế của các đơn vị trên tinh thần chung là duy trì sự tích cực, tin tưởng của nhân viên, yên tâm cùng công ty vượt qua khó khăn, ổn định sản xuất - kinh doanh, bảo đảm cung ứng sản phẩm. Bên cạnh đó, người lao động được khuyến khích cùng chia sẻ các giá trị chung bằng cách tham gia tích cực vào các chương trình hỗ trợ cộng đồng của công ty trong đại dịch.
Bên cạnh việc nỗ lực để ổn định bộ máy nhân sự, thực hiện “mục tiêu kép”, Vinamilk vẫn song song triển khai các kế hoạch để xây dựng đội ngũ nhân sự cho chiến lược trong tương lai. Năm 2021, chương trình Quản trị viên tập sự được Vinamilk triển khai, nhằm tìm kiếm và phát triển những bạn trẻ trở thành các nhà quản lý tương lai. Các bạn trẻ được “thử lửa” qua giai đoạn khó khăn do đại dịch và ngược lại, cũng đã mang đến những nhân tố mới cho tổ chức, góp phần đào tạo nguồn lực quản lý trẻ chất lượng và có những tố chất cần thiết để sẵn sàng cho bối cảnh mới và những bước phát triển mới.
Vinamilk đầu tư phát triển đội ngũ quản lý trẻ để chuẩn bị cho chiến lược nhân sự trong tương lai.
-
Doanh nghiệp Việt tích cực khai thác tiềm năng thị trường Trung Quốc
-
Tiến sĩ bắt bệnh – Đạm Phú Mỹ ra toa – nhà nông phấn khởi
-
Đảng ủy Nhà máy Đạm Phú Mỹ sinh hoạt chuyên đề “Một đội ngũ, một mục tiêu”
-
Vinamilk là doanh nghiệp ngành Sữa duy nhất của châu Á được vinh danh tại giải thưởng quốc tế về “Green Leadership”
- Thẩm mỹ viện Mailisa tổ chức đại nhạc hội mừng sinh nhật lần thứ 26
- Doanh nhân Hoàng Kim Khánh Mailisa chi hơn 70 tỉ đồng để xây bếp ăn 0 đồng
- 6 tháng đầu năm 2024, PVFCCo tăng trưởng ấn tượng trong tiêu thụ và mở rộng thị trường
- Sinh khí mới từ chương trình 5S của PVFCCo
- Cửa thông minh Eurowindow - Xu hướng sống tiện nghi thời đại công nghệ 4.0
- 12 năm liên tiếp, vị trí thương hiệu sữa được chọn mua nhiều nhất “không đổi ngôi”
- Ghi dấu ấn về đổi mới và phát triển bền vững, Vinamilk nâng cao vị thế ngành Sữa Việt Nam
-
Quy định mới về bảo vệ, khai thác, sử dụng nướcNước là nguồn tài nguyên quý giá, liên quan chặt chẽ đến đời sống, sinh hoạt và sản xuất – đặc biệt là sản xuất nông nghiệp. Tuy nhiên, hiện nay do nhu cầu nước sử dụng cho phát triển không ngừng tăng lên khiến nhiều dòng sông bị suy thoái, ô nhiễm, vì vậy việc bảo vệ, khai thác, sử dụng nước hiệu quả càng trở nên cấp thiết, Luật Tài nguyên nước có hiệu lực thi hành từ ngày 01 tháng 7 năm 2024 đã quy định rõ về vấn đề này.
-
Chăm lo, thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa đối với người có công với cách mạngThấm nhuần sâu sắc đạo lý, truyền thống tốt đẹp của dân tộc và lời dạy của Chủ tịch Hồ Chí Minh, 77 năm qua, Đảng, Nhà nước và Nhân dân Việt Nam luôn quan tâm, chăm lo, thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa đối với người có công với cách mạng và thân nhân.
-
Đề xuất quy trình xây dựng cơ sở dữ liệu giá đấtBộ Tài nguyên và Môi trường đang dự thảo Thông tư quy định về quy trình xây dựng cơ sở dữ liệu quốc gia về đất đai. Trong đó, Bộ đề xuất quy trình xây dựng cơ sở dữ liệu giá đất.
-
Thủ tướng Phạm Minh Chính tiếp Bộ trưởng Văn phòng Thủ tướng Thái LanNgày 26/7/2024, tại Trụ sở Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính đã tiếp xã giao ông Jakkapong Sangmanee, Bộ trưởng Văn phòng Thủ tướng, Đặc phái viên của Thủ tướng Thái Lan nhân dịp sang viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lực lượng công an tập trung khắc phục hậu quả mưa lũBộ Công an có Công điện số 06/CĐ-BCA-V01 gửi Thủ trưởng Công an các đơn vị, địa phương về việc tập trung khắc phục hậu quả mưa lũ do ảnh hưởng của bão số 2 và chủ động ứng phó với mưa lũ, sạt lở đất trong thời gian tới.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Máu đào và sự hy sinh của các Anh hùng liệt sĩ đã tô thắm lá cờ cách mạng vẻ vang, để đất nước ta nở hoa độc lập, kết trái tự do”Sinh thời, trong quá trình công tác, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn trân trọng, thấu hiểu sự hy sinh và dành tình cảm quan tâm sâu sắc đối với thương binh, người có công với cách mạng, thân nhân gia đình thương binh, liệt sỹ. Sự quan tâm ấy thể hiện đạo lý tốt đẹp “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc Việt Nam bao đời nay.
-
Tình cảm của người dân miền Nam tiếc thương Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNhững phút cuối cùng của Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dòng người vẫn tiếp tục đổ về Hội trường Thống Nhất, TP Hồ Chí Minh. Ai cũng mong muốn được cúi mình, nói lời tiễn biệt sau cùng trước anh linh người lãnh đạo đáng kính của đất nước.
-
Điện, thư, thông điệp chia buồn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trầnĐược tin đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam từ trần, lãnh đạo cấp cao các nước và tổ chức quốc tế; các Đảng cầm quyền, Đảng Cộng sản trên thế giới, các Đảng đối tác, đã gửi các điện, thư, thông điệp chia buồn đến Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Chủ tịch nước Tô Lâm, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính, Nhân dân Việt Nam và gia quyến Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lời cảm ơn của Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNgày 26/7/2024, ngay sau Lễ an táng, Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có Lời cảm ơn.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Chiếc áo sờn cũ” trong tâm trí nhân dânChiều nay (26/7), hàng triệu trái tim người dân Việt Nam, kiều bào ở nước ngoài và bạn bè quốc tế đã kính cẩn, nghiêng mình, dành những tình cảm đặc biệt để tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Nhà lãnh đạo Đảng đặc biệt xuất sắc, người đảng viên cộng sản kiên trung, người học trò đặc biệt, người hàng xóm thân thiện, tốt bụng… về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
1 Thị trường nông sản ngày 1/7: Giá hồ tiêu tiếp tục “nóng”
-
2 Giá xăng dầu đồng loạt tăng từ chiều 4/7
-
3 Giá xăng dầu tiếp đà tăng mạnh chiều 20/6, xăng RON95-III vượt ngưỡng 23.000 đồng/lít.
-
4 Hội Nông dân Anh Sơn lan toả cuộc vận động ý nghĩa "Viên gạch nghĩa tình"
-
5 Giá xăng dầu đồng loạt giảm từ chiều 11/7