(Tapchinongthonmoi.vn) - Những năm qua, Trường Cao đẳng Nghề Điện Biên đã thực hiện nhiều giải pháp nhằm đổi mới và nâng cao hiệu quả hoạt động đào tạo nghề, từ đó đã từng bước đáp ứng nhu cầu cho phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh Điện Biên, các tỉnh thành lân cận và của các doanh nghiệp.
(Tapchinongthonmoi.vn) – Trải qua chặng đường hơn 60 năm xây dựng và trưởng thành, Trường Cao đẳng Kinh tế - Kỹ thuật Điện Biên đã trở thành địa chỉ tin cậy của người dân tỉnh Điện Biên trong lĩnh vực đào tạo nghề. Với những nỗ lực, đóng góp cho sự phát triển chung của tỉnh Điện Biên, Trường Cao đẳng Kinh tế - Kỹ thuật Điện Biên đã vinh dự được Đảng và Nhà nước tặng thưởng Huân chương Độc lập hạng Ba, Huân chương Lao động hạng Nhất, Nhì, Ba cùng nhiều phần thưởng cao quý khác.
So với năm 2023, Danh mục chứng chỉ ngoại ngữ được sử dụng để miễn thi bài thi ngoại ngữ trong xét công nhận tốt nghiệp THPT năm 2024 thì Tiếng Anh đã bổ sung thêm nhiều chứng chỉ.
Từ năm 2025, những học sinh chưa đỗ kỳ thi tốt nghiệp năm 2024 và những năm trước đó sẽ được tổ chức thi tốt nghiệp đúng nội dung chương trình giáo dục phổ thông đã được học.
Mùa tuyển sinh năm 2024, nhiều trường đại học đã mở thêm các ngành học mới với nhiều lĩnh vực đào tạo. Điều này giúp thí sinh có sự lựa chọn đa dạng hơn.
(Tapchinongthonmoi.vn) Với mục tiêu giáo dục học sinh phát triển toàn diện, song song với chất lượng dạy học trên lớp việc xây dựng môi trường học tập, tạo cơ hội cho học sinh trải nghiệm có ý nghĩa nhiều nhất luôn được trường Tiểu học Xuân Hồng (Nghi Xuân - Hà Tĩnh) chú trọng đúng mức.
Hướng tới một môi trường sống an toàn, hạnh phúc và nhằm mục đích giáo dục học sinh các kĩ năng an toàn khi tham gia giao thông, ý thức giữ gìn an ninh trật tự và phòng chống cháy nổ trong dịp cao điểm trước Tết nguyên đán 2024, ngày 08/01/2024, Trường Tiểu học Xuân Hồng (Nghi Xuân - Hà Tĩnh) đã phối hợp với các đơn vị chức năng tổ chức Hoạt động trải nghiệm với chủ đề “An toàn giao thông cho nụ cười trẻ thơ”.