![](https://media.tapchinongthonmoi.vn/resize_256x153/mediav2/upload/2024/01/11/411482395_2131417353860422_4867775402279124353_n_11012024163430_734.jpg)
“Thiện nữ” Thái Duy trổ tài cầm kỳ thi họa trong MV mới
Trong MV đầu tay được đầu tư vô cùng kỳ công, Thái Duy hứa hẹn sẽ mang đến cho khán giả những cảm xúc nhẹ nhàng, ấm áp và trong sáng nhất.
Cách đây chưa đầy 2 tháng, nam diễn viên Thái Duy, trưởng nhóm Chuồn Chuồn giấy, quán quân Làng hài mở hội 2017 đã chính thức ra mắt một ca khúc có tên Quan Thế Âm – Phổ độ chúng sinh. Bài hát này được trình làng cùng với bộ ảnh Thái Duy hóa thân thành hình tượng Quan Âm với vẻ đẹp vô cùng thánh thiện, hiền hậu đã tạo được hiệu ứng rất tốt trong lòng khán giả. Không chỉ có những fan trung thành với Thái Duy mà cả những đối tượng khán giả lớn tuổi, những anh chị, cô chú nghệ sĩ đi trước trong nghề cũng dành lời khen cho Thái Duy nhờ sự tinh tế và chăm chút của anh trong chính sản phẩm mà mình tạo nên.
Nối tiếp thành công của ca khúc và bộ ảnh lần ấy, nam diễn viên Thái Duy đã quyết định đầu tư công sức và tâm huyết cho một sản phẩm MV hoàn chỉnh để đáp lòng sự mong đợi của các khán giả.
ếu lần trước, sản phẩm ra mắt ngay trong dịp lễ vía Quan Âm (ngày 4/4, tức 19/2 âm lịch), thì lần này với sản phẩm MV Quan Thế Âm – Phổ độ chúng sinh, Thái Duy muốn xem như một món quà mà anh dành tặng cho các khản giả của mình nhân ngày Phật Đản (15/4 âm lịch, tức ngày 29/5). Thái Duy tin rằng với thông điệp hướng thiện và đầy tính nhân văn trong MV, không chỉ có những khán giả mến mộ đạo Phật mà tất cả những khán giả khác cũng sẽ hài lòng với sản phẩm này mà anh mang lại.
Trong MV Quan Thế Âm – Phổ độ chúng sinh, Thái Duy sẽ hóa thân thành một thiện nữ với sắc đẹp ngọt ngào và tính cách hướng thiện, hiền lành, luôn tốt bụng với những người xung quanh và cũng rất giỏi cầm kỳ thi họa. Thái Duy vẫn tiếp tục phát huy sở trưởng của mình là thể loại cổ trang trong MV này những cũng rất chăm chút để mang đến một chút gì đó mới mẻ cho người xem. Ví dụ, nếu trước đây khán giả thường biết đến Thái Duy và nhóm Chuồn Chuồn Giấy với những bộ trang phục cổ trang rực rỡ sắc màu, thì trong MV này lại ngược lại, cô gái mà Thái Duy hóa thân thành vẫn tràn ngập sự nữ tính, như một tiểu thơ đài các nhưng trang phục lại có phần nhẹ nhàng hơn, màu sắc dung dị, hài hòa hơn để tạo ra sự bay bổng, lãng mạn trong tổng thể không khí của MV.
Thái Duy cho biết, vì đây là lần đầu tiên anh làm riêng cho mình một MV ca nhạc nên đã có được rất nhiều những trải nghiệm vừa thú vị mà cũng không kém phần thách thức. Ê-kíp đã mất nhiều ngày liền phơi mình dưới cái nắng, cái mưa và không khí nóng bức của mùa hè tại Thành phố Nha Trang để hoàn thiện MV này. Nhiều lần do thời tiết không được ưng ý nên set quay phải tạm ngưng hoặc quay đi quay lại rất nhiều lần mới có thể hài lòng được, điều này đòi hỏi rất nhiều công sức, nhất là trong những cảnh phải sử dụng fly cam. Tuy nhiên, điều may mắn là Thái Duy đã nhận được sự giúp đỡ của rất nhiều “quý nhân” và những cộng sự rất đắc lực cho MV này. Đạo diễn và biên kịch MV Ý Nhi, Stylist và nhà thiết kế Đinh Hoàng Vũ (VUS), chuyên gia trang điểm Dori Vũ, chuyên gia tạo mẫu tóc Phương Nhi, ê-kíp quay phim Thịnh Trần, Lục Nam, Bảo Long… là những người đã cùng đồng hành với Thái Duy trong suốt thời gian thực hiện MV và đã không quản ngại vất vả cùng anh đi đến cuối đường. Họ hầu hết đều là những người từng gắn bó với Thái Duy trong các dự án trước, đặc biệt, Ý Nhi cũng chính là người đảm đương vai trò đạo diễn và biên kịch cho một clip ca nhạc nho nhỏ mà thái Duy cũng vừa phát hành trên kênh YouTube cá nhân cách đây không lâu là Lời mẹ ru. MV này còn có sự góp mặt của “bé Nắng” Kim Thư với những phân cảnh kết hợp cùng Thái Duy rất dung dị và xúc động.
Ngoài ra, với MV Quan Thế Âm – Phổ độ chúng sinh lần này, các địa điểm ở Nha Trang như Khu du lịch Nhân Tâm, Đền Đức Thánh Trần Hưng Đạo, Khu du lịch Nha Trang xưa, Chùa Long Sơn… khi biết Thái Duy thực hiện MV với chủ đề Phật giáo cũng đã ủng hộ anh rất hết mình mà không đòi hỏi bất cứ một chi phí nào, điều này khiến Thái Duy rất cảm kích. Bên cạnh đó, các mạnh thường quân và những nhà tài trợ như ca sĩ Nam Cường, bầu show Antony Nguyễn ở Áo, thạc sỹ Lê Thị Ái Liên ở TP. HCM, giáo viên Nhã Trúc ở TP. HCM, MC Công Danh ở Bình Dương, Công ty TNHH giải pháp công nghệ BOND và Công ty nhang sạch ALPHA cũng đóng vai trò rất lớn trong việc giúp MV có thể ra đời như ý muốn. Thái Duy rất cảm kích sự giúp đỡ của tất cả mọi người dành cho mình.
Sau cùng, Thái Duy rất mong các khán giả khi thưởng thức MV này sẽ có thể hài lòng và có được những phút giây thoải mái tinh thần và thư giãn nhất. Thái Duy đã giành rất nhiều tâm huyết để trau chuốt cho từng giây một của MV nên anh tin là nó sẽ chạm được đến trái tim của các khán giả.
Link MV: https://www.youtube.com/watch?
Lê Vũ
-
Phim hài Thị Hến kén chồng 2 – Góc nhìn từ xã hội xưa và soi chiếu vào hiện tại
-
Những quốc gia và vùng lãnh thổ đón Năm mới 2024 sớm nhất thế giới
-
Chương trình tổng kết phong trào thi đua yêu nước năm 2023 với chủ đề “Vinh quang trí tuệ bàn tay vàng – Tự hào thương hiệu Việt Nam”
-
Mavin đồng hành cùng BIDV mang Tết ấm cho người nghèo
- Bà Rịa-Vũng Tàu họp báo công bố sự kiện Dấu ấn Hè 2023
- Liên hoan Âm nhạc toàn quốc: Biểu dương những tài năng sáng tạo trong lĩnh vực nghệ thuật âm nhạc
- Khai mạc “Ngày sách và văn hóa đọc Việt Nam” lần thứ 2 tại thành phố Huế
- Những điều thú vị về loài mèo
- Danh nhân nước Việt tuổi Mão
- Quan niệm mâm ngũ quả chưng ngày Tết của ba miền đất nước
- “Có hiện tượng văn hóa tầm thường, dễ dãi lại thu hút người xem”
-
Thủ tướng Phạm Minh Chính tiếp Bộ trưởng Văn phòng Thủ tướng Thái LanNgày 26/7/2024, tại Trụ sở Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính đã tiếp xã giao ông Jakkapong Sangmanee, Bộ trưởng Văn phòng Thủ tướng, Đặc phái viên của Thủ tướng Thái Lan nhân dịp sang viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lực lượng công an tập trung khắc phục hậu quả mưa lũBộ Công an có Công điện số 06/CĐ-BCA-V01 gửi Thủ trưởng Công an các đơn vị, địa phương về việc tập trung khắc phục hậu quả mưa lũ do ảnh hưởng của bão số 2 và chủ động ứng phó với mưa lũ, sạt lở đất trong thời gian tới.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Máu đào và sự hy sinh của các Anh hùng liệt sĩ đã tô thắm lá cờ cách mạng vẻ vang, để đất nước ta nở hoa độc lập, kết trái tự do”Sinh thời, trong quá trình công tác, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn trân trọng, thấu hiểu sự hy sinh và dành tình cảm quan tâm sâu sắc đối với thương binh, người có công với cách mạng, thân nhân gia đình thương binh, liệt sỹ. Sự quan tâm ấy thể hiện đạo lý tốt đẹp “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc Việt Nam bao đời nay.
-
Tình cảm của người dân miền Nam tiếc thương Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNhững phút cuối cùng của Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dòng người vẫn tiếp tục đổ về Hội trường Thống Nhất, TP Hồ Chí Minh. Ai cũng mong muốn được cúi mình, nói lời tiễn biệt sau cùng trước anh linh người lãnh đạo đáng kính của đất nước.
-
Điện, thư, thông điệp chia buồn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trầnĐược tin đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam từ trần, lãnh đạo cấp cao các nước và tổ chức quốc tế; các Đảng cầm quyền, Đảng Cộng sản trên thế giới, các Đảng đối tác, đã gửi các điện, thư, thông điệp chia buồn đến Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Chủ tịch nước Tô Lâm, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính, Nhân dân Việt Nam và gia quyến Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lời cảm ơn của Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngNgày 26/7/2024, ngay sau Lễ an táng, Ban Lễ tang Nhà nước và gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có Lời cảm ơn.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Chiếc áo sờn cũ” trong tâm trí nhân dânChiều nay (26/7), hàng triệu trái tim người dân Việt Nam, kiều bào ở nước ngoài và bạn bè quốc tế đã kính cẩn, nghiêng mình, dành những tình cảm đặc biệt để tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Nhà lãnh đạo Đảng đặc biệt xuất sắc, người đảng viên cộng sản kiên trung, người học trò đặc biệt, người hàng xóm thân thiện, tốt bụng… về nơi an nghỉ cuối cùng.
-
Giáo hội Phật giáo Việt Nam cùng nhân dân cả nước biến đau thương thành sức mạnh đại đoàn kết của toàn dân tộcNhững ngày qua, tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần đã khiến cả dân tộc Việt Nam bàng hoàng, tiếc thương vô hạn. Các tổ chức tôn giáo trên cả nước đã có các nghi thức phù hợp với tôn giáo của mình, tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trong đó có Giáo hội Phật giáo Việt Nam. Phóng viên đã có cuộc phỏng vấn với Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu, Phó Chủ tịch Thường trực Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam về vấn đề này.
-
Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: Vĩnh biệt người con kiệt xuất của đất mẹ Việt NamChiều 26/7, sau Lễ Truy điệu trang nghiêm, chiếc linh xa đã đưa đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam về nơi an nghỉ cuối cùng tại nghĩa trang Mai Dịch trong niềm tiếc thương vô hạn của toàn thể dân tộc Việt Nam.
-
Bão số 2 gây mưa lũ, nông dân Sơn La thiệt hại gần 1.900ha lúa mùaDo ảnh hưởng của bão số 2, nhiều địa phương trên địa bàn tỉnh Sơn La xuất hiện mưa lớn, gây thiệt hại nghiêm trọng về người, nhà cửa và sản xuất nông nghiệp của bà con nông dân.
-
1 Thị trường nông sản ngày 1/7: Giá hồ tiêu tiếp tục “nóng”
-
2 Giá xăng dầu đồng loạt tăng từ chiều 4/7
-
3 Giá xăng dầu tiếp đà tăng mạnh chiều 20/6, xăng RON95-III vượt ngưỡng 23.000 đồng/lít.
-
4 Hội Nông dân Anh Sơn lan toả cuộc vận động ý nghĩa "Viên gạch nghĩa tình"
-
5 Giá xăng dầu đồng loạt giảm từ chiều 11/7